కోవిడ్ -19 సహాయ నిధులను సేకరించడానికి షోయాబ్ అక్తర్ ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్తాన్ వన్డే సిరీస్ను ప్రతిపాదించాడు

పాకిస్తాన్ మాజీ పేసర్ షోయబ్ అక్తర్ బుధవారం రెండు దేశాల్లోని కోవిడ్ -19 మహమ్మారికి వ్యతిరేకంగా పోరాటానికి నిధులు సేకరించడానికి ఆర్చ్-ప్రత్యర్థి భారత్‌తో మూడు మ్యాచ్‌ల వన్డేసిరీస్‌ను ప్రతిపాదించారు. పాకిస్తాన్ ఆధారిత సంస్థలు భారతదేశంపై ఉగ్రవాద దాడులు మరియు దౌత్యపరమైన ఉద్రిక్తత కారణంగా 2007 నుండి ఇరు దేశాలు పూర్తిస్థాయిలో ఆడలేదు. వారు ఐసిసి ఈవెంట్స్ మరియు ఆసియా కప్లలో మాత్రమే ఒకరినొకరు ఆడతారు. “ఈ సంక్షోభ సమయంలో, నేను మూడు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌ను ప్రతిపాదించాలనుకుంటున్నాను, ఇందులో మొదటిసారిగా, ఆటల ఫలితాలపై ఏదేశ ప్రజలు కలత చెందరు” అని అక్తర్ ఇస్లామాబాద్ నుండి పిటిఐకి చెప్పారు. “కోహ్లీ వందస్కోరు చేస్తే, మేము సంతోషంగా ఉంటాము, బాబర్ ఆజం వంద స్కోరుచేస్తే, మీరు సంతోషంగా ఉంటారు. మైదానంలో ఏమి జరిగినా ఇరు జట్లు విజేతలు అవుతాయి” అని అతను చెప్పాడు.
“మీరు ఆటల కోసం భారీగా వీక్షకులను పొందగలుగుతారు. మొదటిసారి, రెండు దేశాలు ఒకదానికొకటి ఆడతాయి. దీని ద్వారా ఏ నిధులు వచ్చినా ఈ మహమ్మారిపై పోరాడటానికి భారతదేశం మరియు పాకిస్తాన్ ప్రభుత్వానికి సమానంగా విరాళం ఇవ్వవచ్చు. ‘ఇది క్రికెట్ సంబంధాల పున ప్రారంభానికి కూడా దారితీస్తుంది’ వేగంగా వ్యాప్తి చెందుతున్న మహమ్మారి మధ్య ఇరు దేశాలు లాక్డౌన్లో ఉన్నందున, విషయాలు మెరుగుపడినప్పుడు మాత్రమే ఆటలను నిర్వహించవచ్చు. ఏది ఏమయినప్పటికీ, వారు ఎంత త్వరగా నిర్వహించబడతారో అఖ్తర్ భావిస్తాడు, అది మంచిది, కాని అలాంటి చొరవ యొక్క లాజిస్టిక్స్ ఎలా పని చేస్తుందో చెప్పలేము. “ప్రతి ఒక్కరూ ఈ సమయంలో ఇంట్లో కూర్చున్నారు, కాబట్టి ఆటల కోసం భారీ ఫాలోయింగ్ ఉంటుంది. ఇప్పుడే కాకపోవచ్చు, విషయాలు మెరుగుపడటం ప్రారంభించినప్పుడు, దుబాయ్ వంటి తటస్థ ప్రదేశంలో ఆటలను నిర్వహించవచ్చు. చార్టర్డ్ విమానాలు ఏర్పాటు చేసుకోవచ్చు మరియు అతను మ్యాచ్‌లు నిర్వహించగలడు. “ఇది ద్వైపాక్షిక క్రికెట్ సంబంధాల పున ప్రారంభానికి కూడా దారితీయవచ్చు మరియు ఇరు దేశాల సంబంధాలు దౌత్యపరంగా మెరుగుపడతాయి. మీకు ఎప్పటికీ తెలియదు” అని రావల్పిండి ఎక్స్‌ప్రెస్ తెలిపింది. “ప్రపంచం మొత్తం దీనికి ట్యూన్ చేస్తుంది, ఈ సంక్షోభాన్ని ఎదుర్కోవటానికి చాలా డబ్బు సంపాదించవచ్చు. క్లిష్ట సమయాల్లో, దేశం యొక్క పాత్ర ముందుకు వస్తుంది.” ఈ అసాధారణ కాలంలో, ఇరు దేశాలు ఒకదానికొకటి సహాయం చేయాలని అక్తర్ భావిస్తున్నాడు.

Be the first to comment on "కోవిడ్ -19 సహాయ నిధులను సేకరించడానికి షోయాబ్ అక్తర్ ఇండియా వర్సెస్ పాకిస్తాన్ వన్డే సిరీస్ను ప్రతిపాదించాడు"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*