ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ 10ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದ್ದಾರೆ; ಐಸಿಸಿ T-20I ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್, ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್ (687) ಒಂಬತ್ತನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಡುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಕೊಹ್ಲಿ (673 ಪಾಯಿಂಟ್) ಕೆಳಗಿಳಿದರು.


ದುಬೈ: ಸೋಮವಾರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಐಸಿಸಿ T-20I ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ನಾಯಕ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ 10ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದ್ದಾರೆ ಆದರೆ ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತು ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಕ್ರಮವಾಗಿ ಎರಡನೇ ಮತ್ತು 11ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧ 2-1 ಗೋಲುಗಳಿಂದ ಜಯಗಳಿಸಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಅರ್ಧಶತಕಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ 136 ರನ್ಗಳಿಸಿದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ನಾಯಕ ಇಯೊನ್ ಮೋರ್ಗಾನ್(687) ಒಂಬತ್ತನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದರಿಂದ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮುಖ್ಯ ಆಟಗಾರ ಕೊಹ್ಲಿ(673 ಪಾಯಿಂಟ್) ಕೆಳಗಿಳಿದರು.


ಗಾಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ರೋಹಿತ್ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 662 ಅಂಕಗಳೊಂದಿಗೆ 11ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರು, ಇದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ. ಬೌಲಿಂಗ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವ ಭಾರತೀಯ ವೇಗಿ ಜಸ್ಪ್ರೀತ್ ಬುಮ್ರಾ 12ನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದ್ದರು, ಇದನ್ನು ಅವರು ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವೇಗದ ಬೌಲರ್ ಶೆಲ್ಡನ್ ಕಾಟ್ರೆಲ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಎಡಗೈ ಮಣಿಕಟ್ಟು-ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ತಬ್ರೈಜ್ ಶಮ್ಸಿ ಒಂಬತ್ತನೇ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಏರಿದ ನಂತರ ಎಂಟನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡರೆ ಅಗ್ರ 10ರಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರೆ, ಆದಿಲ್ ರಶೀದ್ ಆಂಡಿಲೆ ಫೆಹ್ಲುಕ್ವಾಯೊ ಬದಲಿಗೆ ಆರನೇ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಬಳಿಸಿದ ಟಾಮ್ ಕುರ್ರನ್,ಎರಡನೇ T-20ಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಯ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ರನ್ಗಳ ಜಯವನ್ನು ತಂದುಕೊಟ್ಟರು, 28ಸ್ಥಾನಗಳು ಏರಿ ಅಗ್ರ 30ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.


ಇತರರಲ್ಲಿ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಕ್ವಿಂಟನ್ ಡಿ ಕಾಕ್ 31,65 ಮತ್ತು 35 ಅಂಕಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ನಂತರ 16ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನುಗಳಿಸಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ 10 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಏರಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಅವರ ಆರಂಭಿಕ ಪಾಲುದಾರ ಟೆಂಬಾ ಬಾವುಮಾ 127ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಏರಿಸಿ 52ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದರು ಮೂರು ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಿಂದ 153.75ರ ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು 123 ರನ್ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಸ್ಥಾನ.


ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಜಾನಿ ಬೈರ್‌ಸ್ಟೋವ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ರಾಸ್ಸಿ ವ್ಯಾನ್ ಡೆರ್ ಡುಸೆನ್ 15 ಮತ್ತು 21 ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನುಗಳಿಸಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಶ್ರೇಯಾಂಕಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಕ್ರಮವಾಗಿ 23 ಮತ್ತು 37ನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಡೇವಿಡ್ ಮಲನ್ ಒಂದು ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟರು ಆದರೆ ಇನ್ನೂ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಶ್ರೇಯಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಆಗಿದ್ದು, ಸ್ಟ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರನೇ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ರಶೀದ್ ಖಾನ್ ಮತ್ತು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ನಬಿ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Be the first to comment on "ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ 10ನೇ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಕುಸಿದಿದ್ದಾರೆ; ಐಸಿಸಿ T-20I ಶ್ರೇಯಾಂಕದಲ್ಲಿ ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್, ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಸ್ಥಿರವಾಗಿದ್ದಾರೆ."

Leave a comment

Your email address will not be published.


*