న్యూజీలాండ్ పై 279 పరుగుల తేడాతో ఆస్ట్రేలియా విజయం

సిడ్నీలో జరిగిన 3 వ టెస్టులో న్యూజిలాండ్ యొక్క భయానక పర్యటన సోమవారం ముగిసింది, 1993-94లో 2-0 తేడాతో విజయం సాధించిన ట్రాన్స్-టాస్మాన్ ట్రోఫీపై ఆతిథ్య జట్టు గట్టి పట్టు సాధించింది. కివీస్ మీద. గత ఏడాది డిసెంబర్‌లో పెర్త్‌లో సిరీస్ ప్రారంభం కావడానికి ముందే దగ్గరి పోరాటం జరుగుతుందని విస్తృతంగా expected హించినప్పటికీ, వాస్తవికత 3-0 స్కోర్‌లైన్ ద్వారా కనీసం వివరించబడిన సందర్శకుల సుత్తితో కొట్టడం తప్ప మరొకటి కాదు. మీరు ఆఫ్ఘనిస్తాన్ మరియు ఐర్లాండ్‌లో జింబాబ్వే మరియు టెస్ట్ క్రికెట్‌లో కొత్తగా ప్రవేశించిన 2 మందిని మినహాయించినట్లయితే, సిడ్నీ ఫలితం ట్రాన్స్ టాస్మాన్ పోటీ ప్రస్తుతం ఆట యొక్క పొడవైన ఫార్మాట్‌లో కొనసాగుతున్న అత్యంత ఓడిపోయిన పోటీ అని మరోసారి రుజువు చేసింది. ఇక్కడ ఎందుకు ఉంది.

1990 లో ఆస్ట్రేలియాతో వెల్లింగ్టన్లో జరిగిన వన్ ఆఫ్ టెస్టులో జాన్ రైట్ విజయం సాధించినప్పటి నుండి, బ్లాక్ క్యాప్స్ వారి పొరుగువారితో ఆడిన మొత్తం 34 మ్యాచ్లలో 2 విజయాలు మాత్రమే సాధించగలిగింది, వాటిలో 24 ఓడిపోయింది. ఈ 2 విజయాలలో మొదటిది 1993 లో ఆక్లాండ్‌లో మార్టిన్ క్రోవ్ నాయకత్వంలో తిరిగి వచ్చింది, అప్పటి నుండి, ఆశ్చర్యకరంగా, రాస్ టేలర్ ఆస్ట్రేలియా – హోబర్ట్ 2011 తో టెస్ట్ గెలిచిన ఏకైక న్యూజిలాండ్ కెప్టెన్. అంటే గత 26 ఏళ్లలో న్యూజిలాండ్ కేవలం 1 టెస్ట్ ఆస్ట్రేలియాపై మాత్రమే గెలిచింది. ఈ కాలంలో ఇతర పెద్ద టెస్ట్ ఆడే దేశం మరొకటిపై ఇంతటి పరీక్షను ఎదుర్కోలేదు, దక్షిణాఫ్రికాపై కివీస్ సొంత దుర్భరమైన రికార్డు (2 మ్యాచ్‌లు, 28 మ్యాచ్‌ల్లో 16 ఓటములు) రెండవ స్థానంలో నిలిచింది. రికార్డు కోసం, గత 30 ఏళ్లలో క్రికెట్‌ లో అత్యధికంగా ఓడిపోయిన టెస్ట్ పోటీలు ఇక్కడ ఉన్నాయి. ఆసక్తికరమైన విషయం ఏమిటంటే, న్యూజిలాండ్ జంట దక్షిణ అర్ధగోళ దిగ్గజాలకు వ్యతిరేకంగా భయంకరమైన అనుగుణ్యతతో సరుకులను అందించడంలో విఫలమైనప్పటికీ, గత 3 దశాబ్దాలలో మిగతా అన్ని దేశాలతో కలిపి వారి పరీక్ష రికార్డు చాలా మెరుగ్గా ఉంది, ఎందుకంటే వారు 62 మ్యాచ్‌లను గెలిచి 47 లో ఓడిపోయారు ఇదే కాలంలో 153 టెస్టులు ఆడారు. ఇటీవల ఎదురుచూస్తున్న ట్రాన్స్-టాస్మాన్ సిరీస్‌కు తిరిగి వస్తున్నప్పుడు, న్యూజిలాండ్ పోరాటాలు 6 ఇన్నింగ్స్‌లకు పైగా 256 ను దాటలేకపోయాయి

Be the first to comment on "న్యూజీలాండ్ పై 279 పరుగుల తేడాతో ఆస్ట్రేలియా విజయం"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*