ಆಕಾಶ್ ಚೋಪ್ರಾ ಅವರು ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಲೆಯನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಅವರನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ್ದಾರೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-100203112

ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಆಕಾಶ್ ಚೋಪ್ರಾ ಅವರು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ವಿಶ್ವಕಪ್ ರಲ್ಲಿ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರ ಗಮನಾರ್ಹ ತಿರುವುಗಾಗಿ ಮೆಚ್ಚುಗೆ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. ಆಕಾಶ್ ಅವರು ಹಾರ್ದಿಕ್ ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಪ್ರೇಕ್ಷಕರನ್ನು ಹೇಗೆ ಗೆದ್ದಿವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದರು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ 2024 ರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಪಡೆದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಈಗಿನದ್ದಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ. ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮುಂಬೈ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ನಾಯಕನಾಗಿ ಹಾರ್ದಿಕ್ ತೀವ್ರ ಹಿನ್ನಡೆಯನ್ನು ಎದುರಿಸಿದರು, ಅವರು ಟೇಬಲ್‌ನ ಕೆಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡರು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತೀಯ ತಂಡಕ್ಕಾಗಿ ಅವರ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಅವರನ್ನು ಬೂಸ್‌ನ ವಿಷಯದಿಂದ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನೆಚ್ಚಿನ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದೆ, ಕ್ರೀಡೆಯ ಅನಿರೀಕ್ಷಿತ ಸ್ವಭಾವವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ. ಆಕಾಶ್ ಚೋಪ್ರಾ ತಮ್ಮ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದರು, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಜನರು ಅವನನ್ನು ತುಂಬಾ ಬೈಯುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಜೀವನ ಹೇಗೆ. ನಾನು ಇಡೀ ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ‘ಹಾರ್ದಿಕ್, ಹಾರ್ದಿಕ್’ ಎಂದು ಕೂಗುವುದನ್ನು ನೋಡಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದರೆ, ನಿಮ್ಮನ್ನು ನಿಂದಿಸುವ ಜನರು ನಿಮ್ಮ ಯಶಸ್ಸಿಗಾಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಾರೆ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರೇಕ್ಷಕರು ಹಾರ್ದಿಕ್‌ಗೆ ಹರ್ಷೋದ್ಗಾರ ಮಾಡಿದಾಗ ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಭಾವನೆಯಲ್ಲಿನ ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಕಂಡುಬಂದಿತು, ಇದು ಅವರ ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವ ಮತ್ತು ಪುಟಿದೇಳುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಬ್ಯಾಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಾಧಾರಣ ಕೊಡುಗೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಭಾರತದ ಒಟ್ಟು ರಲ್ಲಿ ಕೇವಲ  ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಮಾಡಿದರು. ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಭಾವ. ತನ್ನ ಮೊದಲ ಎರಡು ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ರನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಟ್ಟ ನಂತರ, ಎರಡು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಓವರ್‌ಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಅವರು ಪುಟಿದೇಳಿದರು, ಫಖರ್ ಜಮಾನ್ ಅವರನ್ನು ಬೌನ್ಸರ್ ಮೂಲಕ ಔಟ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಅದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಶಾದಾಬ್ ಖಾನ್ ಅವರ ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು.

ಆಕಾಶ್ ಈ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸುತ್ತಾ, ಭಾರತೀಯ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು, ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ ತಮ್ಮ ಆಟಗಾರರ ಹಿಂದೆ ಹೇಗೆ ಒಟ್ಟುಗೂಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು. ನಾನು ಭಾರತೀಯರು ಅತ್ಯಂತ ಅದೃಷ್ಟವಂತರು ಎಂದು ನಾನು ಒಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ಕಲಿತಿದ್ದೇನೆ. ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಕೋಟಿ ಜನರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವವರು ನಿಮಗಾಗಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ನಿಮಗೆ ದೊಡ್ಡ ಆಶೀರ್ವಾದ ಎಂದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರು ಅದನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿಸಿದ್ದಾರೆ.

 ನಾಯಕನಾಗಿ ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಅವಧಿಯು ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಂದ ಗಮನಾರ್ಹ ಟೀಕೆ ಮತ್ತು ಹಗೆತನವನ್ನು ಎದುರಿಸುವುದನ್ನು ಕಂಡಿತು, ಆದರೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ತಂಡಕ್ಕಾಗಿ ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಅವರ ಬೆಂಬಲ ಮತ್ತು ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಿದವು. ಐರ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಿತ್ತು ತನ್ನ ಪುನರಾಗಮನವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಪ್ರಭಾವಿತರಾದರು. ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರ ಕಥೆಯು ವಿಮೋಚನೆ ಮತ್ತು ಪರಿಶ್ರಮದ ಶಕ್ತಿಯ ಬಲವಾದ ನಿರೂಪಣೆಯಾಗಿದ್ದು, ಅದೃಷ್ಟವು ಎಷ್ಟು ಬೇಗನೆ ಬದಲಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.

Be the first to comment on "ಆಕಾಶ್ ಚೋಪ್ರಾ ಅವರು ಟಿ 20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಲೆಯನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಅವರನ್ನು ಶ್ಲಾಘಿಸಿದ್ದಾರೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*