ಮೆನ್ ಇನ್ ಬ್ಲೂ ತಮ್ಮ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-100203172

ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ವಿಶ್ವಕಪ್  ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಭಾರತವು ಅದ್ಭುತ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿತು, ಬುಧವಾರ, ಜೂನ್ ರಂದು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ನಸ್ಸೌ ಕೌಂಟಿ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಐರ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ 8 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳ ಜಯ ಸಾಧಿಸಿತು. Bro ಾಧಾರಣ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಲು ಭಾರತವು ಸಿದ್ಧವಾಯಿತು. ಕಾರ್ಯದ ತ್ವರಿತ ಕೆಲಸ, ಕೇವಲ  ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸಿತು. ಆರಂಭಿಕರಾದ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಕ್ರೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಚೇಸಿಂಗ್ ಆರಂಭಿಸಿದರು. ಮಾರ್ಕ್ ಅದೈರ್ ಬೌಲಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರ ಬ್ಯಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಚ್‌ನ್ನು ಸ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ಬಲ್ಬಿರ್ನಿ ಅವರನ್ನು ಸ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಲಿಪ್ ಮಾಡಿ ಬೌಂಡರಿಗೆ ಓಡಿಸಿದಾಗ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮೊದಲ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅದೃಷ್ಟದ ಹೊಡೆತ ಸಿಕ್ಕಿತು.

ನಂತರ ರೋಹಿತ್ ಎರಡನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಜೋಶುವಾ ಲಿಟಲ್ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಸರ್ ಮತ್ತು ಬೌಂಡರಿ ಬಾರಿಸುವ ಮೂಲಕ ತಮ್ಮ ಪರಾಕ್ರಮವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ರಿಷಬ್ ಪಂತ್, ತಿಂಗಳ ವಿರಾಮದ ನಂತರ ಭಾರತ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರು, ರೋಹಿತ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕ್ರೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ತಕ್ಷಣವೇ ಅಂಕವನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು. ಗಡಿ ರೋಹಿತ್ ಆರನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬೌಂಡರಿ ಕಂಡು ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗೆ ಆಧಾರವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು. ಏಳನೇ ಓವರ್ ಶಾಂತವಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಪಂತ್ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಎಂಟನೇ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಮತ್ತೊಂದು ಬೌಂಡರಿ ಸೇರಿಸಿದರು. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ರೋಹಿತ್ ತೋಳಿನ ಮೇಲೆ ಹೊಡೆದರು ಮತ್ತು ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ಪಂತ್ ಜೊತೆಗಿನ ಸ್ಥಿರ ಜೊತೆಯಾಟದ ನಂತರ ಗಾಯದಿಂದ ಹೊಂದಬೇಕಾಯಿತು.

ವಿಜಯವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ರನ್ಗಳ ಅಗತ್ಯವಿರುವಾಗ, ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ ಪಂತ್ಗೆ ಸೇರಿದರು. ನಂತರ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಂತ್ ಸಿಕ್ಸರ್ ಸಿಡಿಸಿ ಗುರಿಯನ್ನು ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಇಳಿಸಿದರು. ಅವರು ಇದನ್ನು ಮತ್ತೊಂದು ಬೌಂಡರಿಯೊಂದಿಗೆ ಅನುಸರಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್  ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಂಜಮಿನ್ ವೈಟ್ ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಹೊಡೆತಕ್ಕೆ ಯತ್ನಿಸಿ ಔಟಾದರು. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಭಾರತವು ಆರಾಮವಾಗಿ ಗುರಿಯನ್ನು ತಲುಪಿತು. ಭಾರತದ ಬೌಲರ್‌ಗಳು ವಿಜಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದರು, ಅರ್ಷ್‌ದೀಪ್ ಸಿಂಗ್ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ಮೊದಲ ಸ್ಪೆಲ್ ಅನ್ನು ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಹಿಮ್ಮೆಟ್ಟಿಸಿದರು.

ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಬೌನ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸೀಮ್ ಚಲನೆಯನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಲು ಅರ್ಶ್ದೀಪ್ ಅವರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ನಾಯಕ ಪಾಲ್ ಸ್ಟಿರ್ಲಿಂಗ್ ಅವರನ್ನು ರಿಷಬ್ ಪಂತ್ಗೆ ಚೆಂಡನ್ನು ಎಡ್ಜ್ ಮಾಡಲು ಪಡೆದರು. ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಸಹಾಯಕ ಬೌಲಿಂಗ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ಧಮಾನಕ್ಕೆ ಬಂದರು, ಆದರೆ ಜಸ್ಪ್ರೀತ್ ಬುಮ್ರಾ, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಸಿರಾಜ್ ಮತ್ತು ಅಕ್ಷರ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರ ಸ್ಪೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಗಟ್ಟಿಯಾಗಿದ್ದರು, ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಕೇವಲ 96 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಔಟಾಗಲು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದರು. ಮತ್ತು ಕ್ರಮವಾಗಿ ಹತ್ತನೇ ಮತ್ತು ಹನ್ನೊಂದನೇ ವಿಕೆಟ್‌ಗೆ 19. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸವಾಲಿನ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಪಿಚ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಪ್ರದರ್ಶನವು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಮೇಲ್ಮೈಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು.

Be the first to comment on "ಮೆನ್ ಇನ್ ಬ್ಲೂ ತಮ್ಮ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*