ಮೂರನೇ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಖಾನ್ ಚೊಚ್ಚಲ ಕ್ಯಾಪ್ ಪಡೆಯಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದಾರೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-100535

ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಪ್ರಕಾರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಮೂರನೇ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಖಾನ್ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಮೂರು ಸತತ ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿ ಸೀಸನ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸರಾಸರಿ ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಮ್ಯಾನೇಜ್‌ಮೆಂಟ್ ಅವರನ್ನು ಪ್ಲೇಯಿಂಗ್ ಸೇರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದೆ. ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ರಾಜ್‌ಕೋಟ್ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಫಲವಾ ಗುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಸರ್ಫರಾಜ್ ಆಡುವ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿರಬಹುದೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ‘ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಪಂದ್ಯದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿರುವುದರಿಂದ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಖಾನ್ ಚೊಚ್ಚಲ ಪಂದ್ಯವನ್ನಾಡಲಿದ್ದಾರೆ’ ಎಂದು ಮೂಲವೊಂದು ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್‌ಗೆ ಖಚಿತಪಡಿಸಿದೆ.

ಸರ್ಫರಾಜ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ದೇಶೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರದರ್ಶನಕಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಲಯನ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ನೂರು ಸೇರಿದಂತೆ ಎಲ್ಲಾ ತಂಡಗಳ ವಿರುದ್ಧ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಬದಲಿಗೆ ರಜತ್ ಪಾಟಿದಾರ್, ವೈಜಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಎರಡನೇ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಫರಾಜ್‌ಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ರಾಹುಲ್ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಗಾಯಗೊಂಡು ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದಾಗ ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗೆ ಭಾರತ ತಂಡವನ್ನು ಸೇರಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಲಾಯಿತು. ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಅವರ ಮೇಲೆ ನಂಬಿಕೆ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಉಳಿದ ಮೂರು ಟೆಸ್ಟ್‌ಗಳಿಗೂ ಅವರನ್ನು ತಂಡದಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಯಿತು. ಅವರ ತಂದೆ ಅವರ ವೃತ್ತಿಜೀವನದಲ್ಲಿ ಮಹತ್ತರವಾದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಏರಿಳಿತಗಳಲ್ಲಿ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಇದ್ದರು.

ಸರ್ಫರಾಜ್ ಸಹೋದರ ಮುಶೀರ್ ಖಾನ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಶತಕಗಳನ್ನು ಬಾರಿಸಿದ್ದರು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಧ್ರುವ್ ಜುರೆಲ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಪಡೆಯುವ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ಇತರ ಆಟಗಾರ. ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ನಿರಾಸೆ ಕಂಡು ಬಂದಿರುವ ಕೆಎಸ್ ಭರತ್ ಬದಲಿಗೆ ಅವರು ಕಣಕ್ಕಿಳಿಯಲಿದ್ದಾರೆ. ಭರತ್ ಸ್ಟಂಪ್‌ಗಳ ಹಿಂದೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿದ್ದರು, ಆದರೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅವರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಅವರು ನಾಲ್ಕು ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲು ವಿಫಲರಾದರು. ಆಟವು ತಾಳ್ಮೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಬೇಕಾದರೆ ತಾಳ್ಮೆಯಿಂದಿರಬೇಕು. ಜೀವನದಲ್ಲಿ, ನಾವೇ ಹೊರದಬ್ಬುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಿವೆ.

ತಂಡಕ್ಕೆ ಬರಲು ನನ್ನ ಕಾಯುವಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಾನು ಭಾವುಕನಾಗುತ್ತೇನೆ. ನನ್ನ ತಂದೆ ಯಾವಾಗಲೂ ನನಗೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದರು, ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೀವು ತಡೆಯಲಾರಿರಿ. ಆತ್ಮವಿಶ್ವಾಸ ಮತ್ತು ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ ಎಂದು ಅವರು ತಮ್ಮ ಟೆಸ್ಟ್ ಕರೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದರು. ನನಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ನನ್ನ ತಂದೆಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಇಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ದೇಶದಲ್ಲಿ, ಭಾರತ ತಂಡದ ಭಾಗವಾಗಿರುವುದು ಹೆಮ್ಮೆಯ ಭಾವನೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ನಾನು ರಣಜಿ ಟ್ರೋಫಿ ಆಡಲು ತಯಾರಾಗುತ್ತಿದ್ದೆ. ನಾನು ಇಂಡಿಯಾ ಎ ಬಟ್ಟೆಯನ್ನು ಬ್ಯಾಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ನನ್ನ ರಣಜಿ ಪಂದ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ಯಾಕ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೆ. ನನಗೆ ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಕರೆ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ನಾನು ಭಾರತ ತಂಡಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಿತು.

Be the first to comment on "ಮೂರನೇ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಸರ್ಫರಾಜ್ ಖಾನ್ ಚೊಚ್ಚಲ ಕ್ಯಾಪ್ ಪಡೆಯಲು ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದಾರೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*