ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಗೆ ಮುನ್ನ ಭಾರತ ತಂಡದ ನಾಯಕನಿಗೆ ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರ ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-100350020
Rohit Sharma Captain of India during the 3rd T20I between India and Afghanistan held at the M. Chinnaswamy Stadium, Bangalore on the 17th January 2024 Photo by Faheem Hussain / Sportzpics for BCCI

ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಮುಂಬರುವ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಫಲಪ್ರದ ಆರಂಭವನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಭಾರತದ ಲೆಜೆಂಡರಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ನಂಬಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡು ಟೆಸ್ಟ್‌ಗಳ ಸರಣಿಗಾಗಿ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಪ್ರವಾಸದ ನಂತರ, ಭಾರತವು ಐಸಿಸಿ ವಿಶ್ವ ಟೆಸ್ಟ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಐದು ಕೆಂಪು-ಬಾಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳಿಗೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಆತಿಥ್ಯ ವಹಿಸಲಿದೆ. ಅನುಭವಿ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ ರೋಹಿತ್ ಅವರು ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಮುಕ್ತಾಯಗೊಂಡ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆದರು. ಭಾರತದ ನಾಯಕನು ದಾಖಲೆಯ ಐದನೇ ಶತಕವನ್ನು ಸಿಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಭಾರತವು ಏಷ್ಯಾದ ದೈತ್ಯ ಕೊಲೆಗಾರರ ವಿರುದ್ಧ ಡಬಲ್ ಸೂಪರ್ ಓವರ್ ಥ್ರಿಲ್ಲರ್ ಅನ್ನು ಜಯಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದರು.

ಐದು ಪಂದ್ಯಗಳ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯು ಭಾರತದ ಮುಂದಿನ ಉನ್ನತ ಹುದ್ದೆಯಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ರೋಹಿತ್ ಏಷ್ಯಾದ ದೈತ್ಯರನ್ನು ಮುಂಭಾಗದಿಂದ ಮುನ್ನಡೆಸಬೇಕೆಂದು ಗವಾಸ್ಕರ್ ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ದಂತಕಥೆ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ರೋಹಿತ್ ಅವರ ಚೆನ್ನೈ ಮಾಸ್ಟರ್‌ಕ್ಲಾಸ್ ಅನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ತಂಡದ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಅನುಭವಿ ನಾಯಕನಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದರು. ರೋಹಿತ್, ಬ್ಯಾಟರ್, ಅವರು ಚೆನ್ನೈ ಟೆಸ್ಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದ ರೀತಿ, ಅವರು ಶತಕ ಬಾರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದು ತುಂಬಾ ಒಳ್ಳೆಯ ನೂರು.

ಸ್ಪಿನ್ ಸ್ನೇಹಿ ಪಿಚ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಹೇಗೆ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ತೋರಿಸಿಕೊಟ್ಟರು. ಇದೇ ರೀತಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದರೆ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ಆರಂಭ ಖಂಡಿತ ಸಿಗಲಿದೆ. ಮತ್ತು ಇದು ನಂ.3 ಮತ್ತು ನಂ. 4 ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳ ಜೀವನವನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಮಾಡಬಹುದು,” ರೋಹಿತ್ ಅವರ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಗುರುವಾರ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನ ರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಷನಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಅನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ. ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರು ಹೈದರಾಬಾದ್ ಸರಣಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ ರೋಹಿತ್‌ಗೆ ಸಲಹೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡರು.

 ನಾಯಕನಾಗಿ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ತಮ್ಮ ಬೌಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಜಾಣತನದಿಂದ ಬಳಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ, ಸಾಕಷ್ಟು ಟರ್ನ್ ಆನ್ ಆಫರ್ ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಊಟದ ತನಕ ಯಶಸ್ವಿ ಆರಂಭವನ್ನು ಮಾಡಿದರೆ, ಅವರನ್ನು ನಿರ್ಣಯಿಸಲು ಅವರು ತಮ್ಮ ಬೌಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಬೇಕು ಎಂದು ಗವಾಸ್ಕರ್ ಸೇರಿಸಿದರು. ತವರಿನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ರೋಹಿತ್ ಅವರ ಟೆಸ್ಟ್ ದಾಖಲೆ ಭಾರತ ತಂಡದ ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ತವರಿನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ರೋಹಿತ್ ತವರಿನಲ್ಲಿ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಸುಮಾರು ಸರಾಸರಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರರು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಬೆನ್ ಸ್ಟೋಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಕಂ ವಿರುದ್ಧ ಎರಡು ಶತಕಗಳು ಮತ್ತು ಮೂರು ಅರ್ಧ ಶತಕಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

Be the first to comment on "ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಗೆ ಮುನ್ನ ಭಾರತ ತಂಡದ ನಾಯಕನಿಗೆ ಸುನಿಲ್ ಗವಾಸ್ಕರ್ ಅವರ ಪ್ರಮುಖ ಸಲಹೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*