మానసిక ఒత్తిడి ఎక్కువగా ఉంటుంది, ఇంగ్లండ్ సిరీస్‌కు ముందు అయ్యర్ ఓపెన్ అయ్యాడు

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10035007

శ్రేయాస్ అయ్యర్ ఇంగ్లండ్‌తో హై-ప్రొఫైల్ టెస్ట్ సిరీస్‌కు ముందు భారత వైట్-బాల్ జట్టు నుండి నిశ్శబ్దంగా నిష్క్రమించిన తరువాత రంజీ పోటీలో బిజీగా ఉన్నాడు. భారతదేశం మరియు ఇంగ్లండ్‌ల మధ్య రెడ్ బాల్ సిరీస్‌కు సిద్ధమవుతున్న అయ్యర్ సోమవారం వారి ఎలైట్ గ్రూప్  రంజీ ట్రోఫీలో ఆంధ్రప్రదేశ్‌పై వికెట్ల తేడాతో దోషరహిత విజయాన్ని సాధించాడు. ప్రీమియర్ బ్యాటర్ దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనను మరచిపోయిన తర్వాత భారత జట్టులోకి తిరిగి రావాలని కోరుతున్నాడు. క్రమశిక్షణా కారణాల వల్ల అయ్యర్‌ను జట్టులో చేర్చలేదన్న వార్తలను ప్రధాన కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ తోసిపుచ్చారు.

దక్షిణాఫ్రికా T20I లలో అయ్యర్ ఆడనందున, స్టార్ బ్యాటర్ స్థానం కోల్పోయాడు, ఎందుకంటే T20Iల కోసం ఇప్పటికే చాలా మంది బ్యాటర్లు పోటీలో ఉన్నారు. అయితే, ఇంగ్లండ్‌తో జరిగే టెస్ట్ సిరీస్‌కు భారత జట్టులో ఎంపికయ్యాడు. ఇంగ్లండ్‌తో జరిగే ఐదు-టెస్టుల సిరీస్‌కు సిద్ధమవుతున్న అయ్యర్, బాజ్‌బాల్ సుదీర్ఘ ఫార్మాట్‌లో ఆడటం గురించి తన నిజాయితీ అభిప్రాయాలను పంచుకున్నాడు. అంతకుముందు, సందర్శకుల బ్యాజ్‌బాల్ విధానం భారత పిచ్‌లపై సమతుల్యతను కనుగొనాల్సిన అవసరం ఉందని ఇంగ్లాండ్ మాజీ కెప్టెన్ నాజర్ అభిప్రాయపడ్డాడు.

నిజం చెప్పాలంటే, ప్రతిపక్షాలు చేయబోతున్నాయి మరియు వారు ఎలాంటి ఆలోచనతో రాబోతున్నారు అనే దాని గురించి నేను నిజంగా ఆలోచించను. మన ప్రత్యర్థులపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టడం కంటే మన స్వంత ప్రణాళికలకు కట్టుబడి ఉండటం మరియు మన స్వంత సామర్ధ్యాలపై దృష్టి పెట్టడం ముఖ్యం. కాబట్టి, ఈ చిన్న లక్షణాలను మనం గుర్తుంచుకోవాలి మరియు మన ఉత్తమ అడుగు ముందుకు వేయడానికి ఎదురుచూడాలి మరియు ఈ క్షణాన్ని మనం స్వాధీనం చేసుకునేలా చూడాలని అయ్యర్ చెప్పారు. షార్ట్ బాల్‌కు వ్యతిరేకంగా ఆంధ్రా బౌలర్లు బలహీనతను చేసుకోవడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, అయ్యర్ ముంబైకి రన్-ఎ-బాల్‌తో  పరుగులు చేశాడు. ఇది ఒక మంచి అనుభవం.

నేను నిజాయితీగా ఉంటానని నా నుండి పెద్దగా ఆశించలేదు, కానీ ఐదు-టెస్టుల మ్యాచ్‌లలో ముందుకు సాగడానికి నేను ఒక లయను సృష్టించాలనుకున్నాను. తీవ్రత ఎక్కువగా ఉంటుంది. అలాగే, ఓవర్ల పాటు మైదానంలో నిలబడాలంటే చాలా శ్రమ పడుతుందని, అందుకే ఇదంతా ఆంధ్ర ప్రదేశ్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో మొదలైందని అయ్యర్ అన్నారు. ప్రీమియర్ బ్యాటర్ అతని పేరు మీద ఒక సెంచరీ మరియు ఐదు అర్ధ సెంచరీలు ఉన్నాయి. జనవరి హైదరాబాద్‌లోని రాజీవ్ గాంధీ ఇంటర్నేషనల్ స్టేడియంలో ఐదు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో మొదటి టెస్ట్‌లో ఇంగ్లండ్‌తో భారత్ తలపడనుంది. మీరు ఒకేసారి ఒక మ్యాచ్‌ని తీసుకోవాలి మరియు ఎక్కువ ఆలోచించాల్సిన అవసరం లేదు.

Leave a comment

Your email address will not be published.


*