సిరీస్ ఓపెనర్‌లో శివమ్ దూబే 60 పరుగులతో భారత్‌కు విజయాన్ని అందించాడు

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034898
Shivam Dube of India celebrating the wicket of Ibrahim Zadran (c) of Afghanistan during the 1st T20I between India and Afghanistan held at the Inderjit Singh Bindra Stadium in Mohali on the 11th January 2024 Photo by Saikat Das / Sportzpics for BCCI

భారత్ ఓవర్లలో ముగించడంతో దూబే తన రెండో టీ20 హాఫ్ సెంచరీని నమోదు చేశాడు. అంతకుముందు అతను రెండు ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసి పేర్కొన్నాడు. ఎడమచేతి వాటం స్పిన్నర్ అక్షర్ పటేల్, మీడియం పేసర్ ముఖేష్ కుమార్  చెరో రెండు వికెట్లు తీయడంతో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఓవర్లు కు పరిమితమైంది. రెండో మ్యాచ్‌ ఆదివారం ఇండోర్‌లో జరగనుంది. జనవరి బెంగళూరు మూడో టీ20కి ఆతిథ్యం ఇవ్వనుంది. బ్యాటింగ్‌కు దిగిన ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఓపెనర్లు రహ్మానుల్లా గుర్బాజ్, ఇబ్రహీం జద్రాన్ బంతుల్లో పరుగులు చేశారు. ఈ ఫార్మాట్‌లో ఊహించిన విధంగా ఇది త్వరితగతిన ప్రారంభం కాదు.

ఎనిమిదో ఓవర్‌లో గుర్బాజ్ స్టంపౌట్‌తో పటేల్ అద్భుత విజయాన్ని అందుకున్నాడు. దూబే పరుగుల వద్ద కెప్టెన్ జద్రాన్‌కు క్యాచ్ ఇచ్చి వెనక్కి పంపాడు. అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్ బంతుల్లో పరుగులు చేశాడు, ఆఫ్ఘనిస్తాన్ బంతుల్లో పడిపోయింది. అరంగేట్రం ఆటగాడు రహ్మత్ షా బౌలింగ్‌లో పటేల్ మూడు పరుగుల వద్ద అవుటయ్యాడు. ఆ తర్వాత వెటరన్ ఆల్ రౌండర్ మహ్మద్ నబీతో కలిసి ఒమర్జాయ్ నాలుగో వికెట్‌కు బంతుల్లో పరుగులు జోడించాడు. వారి భాగస్వామ్యం ఆఫ్ఘనిస్తాన్ ఇన్నింగ్స్‌ను పునరుజ్జీవింపజేసి, అది పరుగుల మార్కును దాటడానికి సహాయపడింది. ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో నబీ అత్యధికంగా బంతుల్లో రెండు ఫోర్లు, మూడు సిక్సర్లతో పరుగులు చేశాడు.

నజీబుల్లా జద్రాన్ బంతుల్లో నాటౌట్ పరుగులు చేయడంతో స్కోరు దాటింది. భారతదేశం యొక్క వేట భయంకరమైన నోట్‌తో ప్రారంభమైంది. నెలల తర్వాత టీ20లోకి తిరిగి వచ్చిన రోహిత్ శర్మ రెండు బంతుల్లో డకౌట్ అయ్యాడు. కెప్టెన్ రనౌట్ కావడంతో అతని భాగస్వామి శుభ్‌మన్ గిల్ బంతిని చూస్తున్నాడు. అతను బంతుల్లో పరుగులతో, ఐదు చక్కటి సమయానుకూల బౌండరీలతో దానిని సరిదిద్దాడు. భారత్‌ ఆలౌటవుతున్న సమయంలో నాలుగో ఓవర్‌లో ముజీబ్‌ ఉర్‌ రెహమాన్‌ బౌలింగ్‌లో గిల్‌ స్టంపౌట్‌ అయ్యాడు. తిలక్ వర్మ మరియు దూబే మూడో వికెట్‌కు బంతుల్లో  పరుగులు జోడించడంతో ఆతిథ్య జట్టు పునర్నిర్మించాల్సి వచ్చింది.

భారత్ వేట సడలడంతో తొమ్మిదో ఓవర్‌లో వర్మ అవుట్ అయ్యాడు. దూబ్ ఒక ఎండ్ నుండి ఆదేశాన్ని అందుకున్నాడు, బంతుల్లో పరుగులు చేశాడు, కెరీర్‌లో అత్యధిక స్కోరుతో ముగించాడు. అదే సమయంలో జితేష్ శర్మ బంతుల్లో పరుగులు చేయడంతో భారత్ అడిగే రేట్ కంటే ముందుంది. తన ఇన్నింగ్స్ యొక్క రెండవ భాగంలో భారతదేశం యొక్క టెంపో అంటే ఛేజింగ్‌కు ఎప్పుడూ ముప్పు లేదు. టాలిస్మానిక్ మణికట్టు స్పిన్నర్ రషీద్ ఖాన్ తప్పుకోవడంతో భారత గడ్డపై భారత్‌తో ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌కు ఇది మొదటి ద్వైపాక్షిక T20 పోటీ.

Be the first to comment on "సిరీస్ ఓపెనర్‌లో శివమ్ దూబే 60 పరుగులతో భారత్‌కు విజయాన్ని అందించాడు"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*