ಭಾರತ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ 2 ನೇ ಟಿ20 ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಮಳೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದರೂ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಗೆದ್ದಿದೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10050198
GQEBERHA, SOUTH AFRICA - DECEMBER 12: Reeza Hendricks of South Africa beats the ball during the 2nd KFC T20 International match between South Africa and India at St George’s Park on December 12, 2023 in Gqeberha, South Africa. (Photo by Richard Huggard/Gallo Images)

ಡರ್ಬನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಕ  ಅನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಪ್ರೋಟೀಸ್ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗಳ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಮುನ್ನಡೆ ಸಾಧಿಸಿತು.ಮಂಗಳವಾರ ಗ್ಕೆಬರ್ಹಾದ ಸೇಂಟ್ ಜಾರ್ಜ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಳೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಲು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ರನ್‌ಗಳ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿತು. ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ನಾಯಕ ಏಡೆನ್ ಮಾರ್ಕ್ರಾಮ್ ಅವರು ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡ ನಂತರ, ಭಾರತವು ರಿಂಕು ಸಿಂಗ್  ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಅಜೇಯ ಮತ್ತು ನಾಯಕ ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಅರ್ಧ ಶತಕಗಳಿಂದ ಸ್ಕೋರ್‌ಗೆ ತಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಭಾರತದ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಳೆಯು ಆಟವನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವಾಗ ಇನ್ನೂ ಮೂರು ಎಸೆತಗಳು ಉಳಿದಿವೆ.

ಅಂತಿಮವಾಗಿ, ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ರನ್‌ಗಳ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಲು ವಿಧಾನವನ್ನು ಬಳಸಲಾಯಿತು. ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ್ತಿ ರೀಜಾ ಹೆಂಡ್ರಿಕ್ಸ್ ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು, ಆದರೆ ಆತಿಥೇಯರು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಬೆವರು ಸುರಿಸದೆ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಕಾರಣ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾದ ಇತರ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳು ಆರಂಭಕ್ಕೆ ಬಂದರು. ಎರಡನೇ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೆಂಡ್ರಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಹೆನ್ರಿಕ್ ಕ್ಲಾಸೆನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂರು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಕಳೆದುಕೊಂಡಾಗ ಮಾತ್ರ ಅವರು ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದರು. ಭಾನುವಾರ ಡರ್ಬನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮೂರು T20Iಗಳಲ್ಲಿ ಮೊದಲನೆಯದು ತೊಳೆಯಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

ಗ್ಕೆಬರ್ಹಾದಲ್ಲಿರುವ ಸೇಂಟ್ ಜಾರ್ಜ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಟಿ 20 ಐ ಕೂಡ ಮಳೆಯಿಂದ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಅವಕಾಶವಿತ್ತು, ಆದರೆ ಕೆಲವು ಆರಂಭಿಕ ಆತಂಕಗಳ ನಂತರ ಪಂದ್ಯವು ನಿಗದಿತವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಭಾರತವು ಶ್ರೇಯಸ್ ಅಯ್ಯರ್ ಮತ್ತು ರವಿ ಬಿಷ್ಣೋಯ್ ಅವರನ್ನು ತಂಡದಿಂದ ಹೊರಗಿಡಲು ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿತು, ಆದರೆ ರುತುರಾಜ್ ಗಾಯಕ್ವಾಡ್ ಕೂಡ ಅನಾರೋಗ್ಯದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದರು. ಭಾರತ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಕೂಡ ಮೂರು ಏಕದಿನ ಮತ್ತು  ಟೆಸ್ಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮುಖಾಮುಖಿಯಾಗಲಿವೆ. ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ ನೇತೃತ್ವದ ಭಾರತವು ಈ ತಿಂಗಳ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ತವರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಐದು-ಟಿ 20 ಐ ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಅಂತರದ ಗೆಲುವು ಸಾಧಿಸುವ ಮೂಲಕ  ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾವನ್ನು ಏಡೆನ್ ಮಾರ್ಕ್ರಾಮ್ ಮುನ್ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಸಮಯದ ನಾಯಕರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡು ತಂಡಗಳ ನಡುವಿನ ಐದು ಹಿಂದಿನ ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಸರಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪಂದ್ಯದ ರಿಯಾಯಿತಿ ಭಾರತ ಎರಡು ಬಾರಿ ಜಯಗಳಿಸಿದೆ, ಎರಡು ಸರಣಿಗಳು ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿವೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀಸ್ ಒಮ್ಮೆ ಗೆದ್ದಿದೆ. ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ ಅವರು ಮೊದಲ ರಲ್ಲಿ ಸುಂದರವಾಗಿ ಬ್ಯಾಟ್ ಮಾಡಿದರು. ಓವರ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ನಮ್ಮಿಂದ ಆಟವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು. ಇದು ನಾವು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಆಗಿತ್ತು, ಹೊರಗೆ ಹೋಗಿ ನಮ್ಮನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿ. ಒದ್ದೆಯಾದ ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಇದು ಕಠಿಣವಾಗಿತ್ತು, ಆದರೆ ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಸಂದರ್ಭಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಇದು ನಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಕಲಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

Be the first to comment on "ಭಾರತ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ 2 ನೇ ಟಿ20 ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ಮಳೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದರೂ ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಗೆದ್ದಿದೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*