ಪಡಿಕ್ಕಲ್ ನಂತರ ಲಕ್ನೋ ಸೂಪರ್ ಮ್ಯಾಥ್ಸ್ ಆವೇಶ್ ಖಾನ್ ಜಾಯಿಂಟ್ಸ್ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಿದರು

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10050052

ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ ಬುಧವಾರ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್‌ನ ಆರ್‌ಆರ್ ಸ್ಟಾರ್ ಓಪನರ್ ದೇವದತ್ ಪಡಿಕ್ಕಲ್ ಅವರನ್ನು ಲಕ್ನೋ ಸೂಪರ್ ಜೈಂಟ್ಸ್ ಎಲ್‌ಎಸ್‌ಜಿ ಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೃಢಪಡಿಸಿದೆ, ಆದರೆ ಅವೇಶ್ ಖಾನ್ ಅವರು ರಾಯಲ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಪಡಿಕ್ಕಲ್ RR ಅನ್ನು 2022 ಮತ್ತು  ರ ಎರಡು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ನೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದರು. ಓಪನರ್ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್‌ಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ಕೋಟಿಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಆದರೆ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಎಡಗೈ ಓಪನರ್ ಯಶಸ್ವಿ ಜೈಸ್ವಾಲ್ ಅವರು ಇಂಗ್ಲಿಷ್ ವೈಟ್-ಬಾಲ್ ನಾಯಕ ಜೋಸ್ ಬಟ್ಲರ್ ಜೊತೆಗೆ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಬ್ಯಾಟರ್ ತನ್ನ ಉತ್ತಮ ಫಾರ್ಮ್‌ನ ಓಟವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಅವೇಶ್ ಖಾನ್ ಅವರು ರಾಯಲ್ ಚಾಲೆಂಜರ್ಸ್ ಬೆಂಗಳೂರು ತಂಡಕ್ಕಾಗಿ ಐಪಿಎಲ್‌ಗೆ ಪಾದಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದರು ಆದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಡೆಲ್ಲಿ ಡೇರ್‌ಡೆವಿಲ್ಸ್‌ನಿಂದ ಖರೀದಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಈಗ ಐಪಿಎಲ್ 2018 ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಡೆಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಎಂದು ಮರುನಾಮಕರಣ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಅವೇಶ್ ತಮ್ಮ ಐಪಿಎಲ್ ವೃತ್ತಿಜೀವನವನ್ನು ಆರ್‌ಸಿಬಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದರು. ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್‌ಗೆ ಸೇರುವ ಮೊದಲು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ನಡುವೆ ನಾಲ್ಕು ಸೀಸನ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದರು. ಆವೃತ್ತಿಯ ಹಿಂದಿನ ಮೆಗಾ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ, ಅವರು ನಿಂದ ಸಹಿ ಹಾಕಿದರು.ಅವೇಶ್ ಇದುವರೆಗೆ   ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಹೆಸರಿಗೆ  ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ. ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್‌ಎಸ್‌ಜಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದ ಬಲಗೈ ವೇಗಿ ಮತ್ತು ರಲ್ಲಿ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಗೆ ಸೇರಿದ ನಂತರ  ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು, ಅವರ ಪ್ರಸ್ತುತ ಶುಲ್ಕಕ್ಕೆ  RR ಗೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲಾಯಿತು.

ಪಡಿಕ್ಕಲ್, ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ನಿಂದ LSG ಗೆ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಶುಲ್ಕಕ್ಕಾಗಿ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ; ಎಡಗೈ ಬ್ಯಾಟರ್ ತನ್ನ ಬೆಲ್ಟ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಐಪಿಎಲ್ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾನೆ ಮತ್ತು ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದಾನೆ, ಒಂದು ಶತಕ  ಅರ್ಧಶತಕಗಳನ್ನು ಸಿಡಿಸಿದ್ದಾನೆ. ಅವರು  ಅನ್ನು ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿದರು, ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು. LSG ಯ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ ಗೌತಮ್ ಗಂಭೀರ್ ಅವರು ಕೊಲ್ಕತ್ತಾ ನೈಟ್ ರೈಡರ್ಸ್ ನೊಂದಿಗೆ ಸೇರಲು ಫ್ರಾಂಚೈಸಿಯಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವುದನ್ನು ದೃಢಪಡಿಸಿದ ಕೆಲವೇ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರದ ದೃಢೀಕರಣವು ಬಂದಿತು.

ಗಂಭೀರ್ ನಾಯಕನಾಗಿ ಕೆಕೆಆರ್ ಅನ್ನು ಎರಡು ಐಪಿಎಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಿಗೆ ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು 2024 ರ ಋತುವಿಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಕೋಚಿಂಗ್ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ತಂಡವನ್ನು ಸೇರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. 2022 ರ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಫೈನಲ್ ತಲುಪಿದಾಗ ಪಡಿಕ್ಕಲ್ RR ನ ಎಲ್ಲಾ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಿದ್ದರು. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಹಣಾಹಣಿಯಲ್ಲಿ ಸಂಜು ಸ್ಯಾಮ್ಸನ್ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡವು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಚೊಚ್ಚಲ ಗುಜರಾತ್ ಟೈಟಾನ್ಸ್ ಕೈಯಲ್ಲಿ ಸೋಲನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು. ಪಡಿಕ್ಕಲ್ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ  ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ  ಸ್ಟ್ರೈಕ್ ರೇಟ್‌ನಲ್ಲಿ  ರನ್ ಗಳಿಸಿದ್ದರು.

Be the first to comment on "ಪಡಿಕ್ಕಲ್ ನಂತರ ಲಕ್ನೋ ಸೂಪರ್ ಮ್ಯಾಥ್ಸ್ ಆವೇಶ್ ಖಾನ್ ಜಾಯಿಂಟ್ಸ್ ರಾಜಸ್ಥಾನ್ ರಾಯಲ್ಸ್ ಅನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಿದರು"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*