ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಮುಂದಿನ ಎರಡು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಅರ್ಹರಲ್ಲ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034918
AHMEDABAD, INDIA - OCTOBER 14: Rohit Sharma of India hits a 6 during the ICC Men's Cricket World Cup India 2023 between India and Pakistan at Narendra Modi Stadium on October 14, 2023 in Ahmedabad, India. (Photo by Alex Davidson-ICC/ICC via Getty Images)

ಭಾರತದ ಆಲ್‌ರೌಂಡರ್ ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಅನುಭವಿಸಿದ ಪಾದದ ಗಾಯದಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಕಾರಣ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧದ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳಲಿದ್ದಾರೆ. ಪಾಂಡ್ಯ ಅಕ್ಟೋಬರ್ ರಿಂದ ಯಾವುದೇ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ನವೆಂಬರ್ ರಂದು ನೆದರ್ಲ್ಯಾಂಡ್ಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಲೀಗ್ ಹಂತಗಳ ಕೊನೆಯ ಪಂದ್ಯದವರೆಗೂ ಭಾರತವು ಅವರನ್ನು ಹಿಂದಕ್ಕೆ ತಳ್ಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದೆ. ಗಾಯದ ನಂತರ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವನ್ನು ಕೈಗೊಂಡರೂ  ತುಂಬಾ ಧನಾತ್ಮಕವಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಬುಧವಾರ ಹೇಳಿದರು.

ಅವರು ನಾಳಿನ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೆ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವರು ಎಷ್ಟು ಶೇಕಡಾ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಎಷ್ಟು ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಎಷ್ಟು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ನಾವು ಪ್ರತಿದಿನ ನೋಡಬೇಕಾದ ಗಾಯವಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನಾವು ಅದನ್ನು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುತ್ತೇವೆ- ಇಂದಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ಅದು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ನಾವು ಅವನನ್ನು ಆದಷ್ಟು ಬೇಗ ನೋಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಆಶಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಾನು ಈಗ ಹೇಳಬಲ್ಲೆ ಅಷ್ಟೆ. ಶಾಟ್ ಅನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವಾಗ ಪಾಂಡ್ಯ ತನ್ನ ಎಡ ಪಾದವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಿದಾಗ ಸ್ವತಃ ಗಾಯಗೊಂಡರು.

ಅನುಸರಣೆಯಲ್ಲಿ. ಆ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ಯಾನ್‌ಗಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಗಾಯದಿಂದಾಗಿ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು ಧರ್ಮಶಾಲಾದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಭಾರತದ ಮುಂದಿನ ಪಂದ್ಯದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದರು ಮತ್ತು ಅಕ್ಟೋಬರ್ ರಂದು ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಆಲ್ರೌಂಡರ್ ನೇರವಾಗಿ ಲಕ್ನೋದಲ್ಲಿ ತಂಡವನ್ನು ಸೇರಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ಅವರು ಆ ಪಂದ್ಯದಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯಬೇಕಾಯಿತು. ಅಸ್ಥಿರಜ್ಜು ಗಾಯಕ್ಕೆ. ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿರುವ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಕಾಡೆಮಿಯಲ್ಲಿ ಪುನರ್ವಸತಿಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಅವರ ಆಲ್‌ರೌಂಡ್ ಕೌಶಲ್ಯವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು, ಭಾರತವು ಸೂರ್ಯಕುಮಾರ್ ಯಾದವ್ ಅವರನ್ನು ಆಡಿತು ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಶಾರ್ದೂಲ್ ಠಾಕೂರ್ ಅವರನ್ನು ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿಯೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿತು. ಸೂರ್ಯ ಕುಮಾರ್ ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ರನೌಟ್ ಆದರು, ಆದರೆ ಈ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಆಡುತ್ತಿರುವ ಶಮಿ, ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ಗೆ  ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಭಾರತವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಐದು ವಿಕೆಟ್ ಪಡೆದರು.

ಭಾರತವು ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯಲು ಸ್ವಲ್ಪ ತೊಂದರೆ ಅನುಭವಿಸಿತು, ಅಂತಿಮವಾಗಿ ರನ್‌ಗಳ ಗೆಲುವಿನತ್ತ ಸಾಗಿತು. ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ, ಭಾರತದ ಬೌಲಿಂಗ್ ಕೋಚ್ ಪರಾಸ್ ಮಾಂಬ್ರೆ ಅವರು ಪಾಂಡ್ಯ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಸಿಎಯೊಂದಿಗೆ ವೈದ್ಯಕೀಯ ತಂಡವು ನಿರಂತರ ಸಂಪರ್ಕದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಮುಂದಿನ ಒಂದೆರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಫಿಟ್‌ನೆಸ್ ಕುರಿತು ಅಪ್‌ಡೇಟ್ ಪಡೆಯುವ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತವು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಂಕಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಏಕೈಕ ಅಜೇಯ ತಂಡವಾಗಿದೆ, ಅನೇಕ ಪಂದ್ಯಗಳಿಂದ ಆರು ಗೆಲುವುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

Be the first to comment on "ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ ಮುಂದಿನ ಎರಡು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಅರ್ಹರಲ್ಲ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*