ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್

ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ 2ಕ್ಕೆ 291 (ಹೆಟ್ಮಿಯರ್ 139, ಹೋಪ್ 102) ಭಾರತವನ್ನು 8ಕ್ಕೆ 287 (ಪಂತ್ 71, ಅಯ್ಯರ್ 70, ಜಾಧವ್ 40, ಪಾಲ್ 2-40, ಜೋಸೆಫ್ 2-45, ಕಾಟ್ರೆಲ್ 2-46)8 ವಿಕೆಟ್‌ಗಳಿಂದ ಸೋಲಿಸಿತು

ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ 1-0 ಗೋಲುಗಳಿಂದ ಶಿಮ್ರಾನ್ ಹೆಟ್ಮಿಯರ್, ಶೈ ಹೋಪ್ ಶತಕಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು

ಆತಿಥೇಯರನ್ನು ಕೆಣಕಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧದ ಬೆನ್ನಟ್ಟುವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಶಿಮ್ರಾನ್ ಹೆಟ್ಮಿಯರ್ ಒಂದು ಶ್ರೇಷ್ಠ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಆಡಿದರು, ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುವಂತೆ ಕೇಳಿಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿದ್ದರು. ಭಾರತಕ್ಕೆ ಇದು ಬಿಟರ್ ಸ್ವೀಟ್ ದಿನವಾಗಿತ್ತು, ಏಕೆಂದರೆ ಶ್ರೇಯಸ್ ಅಯ್ಯರ್ ಮತ್ತು ರಿಷಭ್ ಪಂತ್ ಅವರನ್ನು ಆರಂಭಿಕ ಕಂಪನದಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಿದರು, ಇದು ಸ್ಥಿರ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತದ ನುಗ್ಗುವಿಕೆಯ ಕೊರತೆ – ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಅವರ ನಾಲ್ಕನೇ ಸ್ಪೆಷಲಿಸ್ಟ್ ಬೌಲರ್ – ಜಸ್ಪ್ರಿತ್ ಬುಮ್ರಾ ಅವರ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಅವರ 106ಎಸೆತ 139ರಲ್ಲಿ 11 ಬೌಂಡರಿ ಮತ್ತು ಏಳು ಸಿಕ್ಸರ್ ಬಾರಿಸಿದ ಹೆಟ್ಮಿಯರ್ ಕ್ರೂರವಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದರು. ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ, ಶೈ ಹೋಪ್ ನಡೆದರು ಒಂದು ಚೇಸ್ ಅನ್ನು ಬಂಧಿಸುವಂತಹ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇತರ ನಿಧಾನಗತಿಯ ನಡುವೆ ಬಿಗಿಹಗ್ಗ ಅದು ಇತರ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಅನಗತ್ಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ. ಅವರು 151ರಲ್ಲಿ 102 ರನ್ಗಳಿಸಿ ಅಜೇಯರಾಗಿ ಹೊರಬಂದರು, ಅವರು ಹಗ್ಗದ ಯಾವ ಬದಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಧೃಡವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.


ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ಓದುತ್ತಾರೆ. ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಸ್ಪೈಕ್‌ಗಳಿಂದ ಒಡೆಯಬಹುದೆಂದು ಭಾವಿಸಿದ “ಶುಷ್ಕ” ಮೇಲ್ಮೈಯಲ್ಲಿ ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಭಾರತ ಸಂತೋಷವಾಯಿತು. ಚೊಚ್ಚಲ ಆಟಗಾರ ಶಿವಮ್ ದುಬೆ ಮತ್ತು ಕೇದಾರ್ ಜಾಧವ್ ಅವರ ಐದನೇ ಬೌಲರ್ ಆಗಿ ಆಡಿದ್ದರಿಂದ ಭಾರತದ ವಿಧಾನವು ಗೊಂದಲಮಯವಾಗಿತ್ತು. ಅವರು ಚೆಪಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಧಿಕ ಯಶಸ್ವಿ ಬೆನ್ನಟ್ಟುವಿಕೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು. ಪಿಚ್ ಅನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಇರಿಸಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ತೇವಾಂಶದಿಂದ ಒಣಗಿದಂತೆ ಪಿಚ್ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿರುವುದು ಕಂಡುಬರುತ್ತದೆ.

ಶೆಲ್ಡನ್ ಕಾಟ್ರೆಲ್ ಗಂಭೀರ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದರೆ ತೇವಾಂಶವು ಪಿಚ್ ಅನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿರಿಸಿತು. ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್ ನಿರ್ಗಮನದ ನಂತರ ಇದೇ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಭಾರತದ ಅಗ್ರ ಮೂರು ಆಟಗಾರರು ಅರ್ಧಶತಕ ಗಳಿಸಲಿಲ್ಲ. ಅವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಕಾಟ್ರೆಲ್‌ಗೆ ಹೋದರು, ಅವರು ಹೊಸ ಚೆಂಡಿನೊಂದಿಗೆ ಬೌಲಿಂಗ್ ಕಟ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರು. ಕೆಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತು ಕೊಹ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ನಾಲ್ಕನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದರು, ರಾಹುಲ್ ಪ್ರಮುಖ ಎಡ್ಜ್ ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಕೊಹ್ಲಿ ಅನೌಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಉಚಿತ ಸಿಂಗಲ್‌ನಿಂದ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಬಲೆಗೆ ಬೀಳುತ್ತಾ ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು. ಭಾರತ 2ಕ್ಕೆ 25.

Be the first to comment on "ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*