ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಭಾರತದ ಯುವ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಭಾರಿ ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದಿದ್ದಾರೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034447

ಡೊಮಿನಿಕಾದ ವಿಂಡ್ಸರ್ ಪಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವಿರುದ್ಧದ ಮೊದಲ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಮುಂಬೈ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್  ರನ್ ಗಳಿಸಿದ ನಂತರ ಯುವ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ ಯಶಸ್ವಿ ಜೈಸ್ವಾಲ್ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ದೀರ್ಘ ಕಾಲ ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಈ ನಾಕ್ ಜೈಸ್ವಾಲ್‌ರನ್ನು ದಾಖಲೆ ಪುಸ್ತಕಗಳಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಿದ್ದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಮೂರು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಎದುರಾಳಿ ತಂಡವನ್ನು ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ರನ್‌ಗಳಿಂದ ಕೆಡವಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು.

ಅವರ ಅದ್ಭುತ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ನಂತರ, ಜೈಸ್ವಾಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪ್ರಪಂಚದಿಂದ ಪ್ರಶಂಸೆ ಪಡೆದರು. ತನ್ನ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಹರ್ಭಜನ್, ಜೈಸ್ವಾಲ್ ದ್ವಿಶತಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿರುವುದಕ್ಕೆ ನಿರಾಶೆಯಾಗುತ್ತಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಯಶಸ್ವಿ ಜೈಸ್ವಾಲ್ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನೇರವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ದ್ವಿಶತಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡರೂ, ಅವರು ಭಾರತಕ್ಕಾಗಿ ಬಹಳ ಸಮಯದವರೆಗೆ ಆಡುವುದನ್ನು ನಾವು ನೋಡಲಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ.

ಪ್ರತಿಭೆಗಳ ಕೊರತೆಯಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಜೈಸ್ವಾಲ್‌ಗೆ ನನ್ನ ಸಲಹೆ ಎಂದರೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು ಏಕೆಂದರೆ ಜಗತ್ತನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ನೀವು ಏನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಆಫ್ ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ಕೂಡ ಭಾರತವು ಟೆಸ್ಟ್ ಸರಣಿಯನ್ನು ಸ್ವೀಪ್ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸುಳಿವು ನೀಡಿದರು. ಈ ಸರಣಿಯ ಫಲಿತಾಂಶವು 2-0 ಆಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಭಾರತದ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ರನ್ ಗಳಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಕೆಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತೊಂದು ಅವಕಾಶವಿದೆ.

ಈ ಫಾರ್ಮ್ ಅವರ ಮುಂಬರುವ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಹೇಳಿದರು.ಹರ್ಭಜನ್ ನಾಯಕ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಅವರನ್ನು ಅಭಿನಂದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅರ್ಹವಾದ ಶತಕವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ರೋಹಿತ್  ರನ್ ಗಳಿಸಿದರೆ, ಕೊಹ್ಲಿ  ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕ್ರೀಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವಾಗ ಐದು ಬೌಂಡರಿಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ರೋಹಿತ್ ವರ್ಷಗಳಿಂದ ದೊಡ್ಡ ರನ್ ಗಳಿಸಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸಾಕಷ್ಟು ಚರ್ಚೆಗಳು ನಡೆದವು, ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು. ವಿರಾಟ್ ಕೂಡ ತಮ್ಮ  ರನ್‌ಗೆ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿದ್ದರು.

 ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ನೂರು ಪಡೆಯದಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಿರಾಶೆಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಸಹ ಅವರು ಆ ಹೆಗ್ಗುರುತನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಕಾತರದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಹರ್ಭಜನ್ ಸೇರಿಸಿದರು.ಭಾರತ ತನ್ನ ಮುಂದಿನ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ವಿರುದ್ಧ ಜುಲೈ  ರಂದು ಟ್ರಿನಿಡಾಡ್‌ನ ಪೋರ್ಟ್ ಆಫ್ ಸ್ಪೇನ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಡಲಿದೆ. ಈ ಸರಣಿಯ ಫಲಿತಾಂಶವು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ಭಾರತದ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ರನ್ ಗಳಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಕೆಟ್ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತೊಂದು ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಈ ಫಾರ್ಮ್ ಅವರ ಮುಂಬರುವ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹರ್ಭಜನ್ ಹೇಳಿದರು.

Be the first to comment on "ಹರ್ಭಜನ್ ಸಿಂಗ್ ಭಾರತದ ಯುವ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರನಿಗೆ ಭಾರಿ ಭವಿಷ್ಯ ನುಡಿದಿದ್ದಾರೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*