అనుభవజ్ఞుడైన మిక్కీ ఆర్థర్‌ను ప్రధాన కోచ్‌గా నియమించిన శ్రీలంక

రెండేళ్ల ఒప్పందంపై దక్షిణాఫ్రికా మిక్కీ ఆర్థర్‌ను శ్రీలంక ప్రధాన కోచ్‌గా నియమించినట్లు ఆ దేశ క్రికెట్ బోర్డు (ఎస్‌ఎల్‌సి) గురువారం తెలిపింది. 51 ఏళ్ల మాజీ ఫస్ట్ క్లాస్ క్రికెటర్ దక్షిణాఫ్రికా, ఆస్ట్రేలియా, పాకిస్తాన్ జాతీయ జట్లతో హెడ్ కోచ్‌గా మరింత విశిష్టమైన కెరీర్‌ను ఆస్వాదించాడు. ఇంగ్లాండ్‌లో జరిగిన 50 ఓవర్ల ప్రపంచ కప్‌లో గ్రూప్ దశలో శ్రీలంక నిష్క్రమించినందుకు విమర్శలు ఎదుర్కొన్న ప్రధాన కోచ్ చండికా హతురుసింగ్‌తో పరాజయం పాలైన ఆగస్టులో మాజీ ఫాస్ట్ బౌలర్ రుమేష్ రత్నాయకేను ఎస్‌ఎల్‌సి తాత్కాలిక కోచ్‌ గా నియమించింది. “మేము మిక్కీ సేవలను పొందగలిగినందుకు చాలా సంతోషంగా మరియు సంతోషంగా ఉన్నాము” అని ఎస్‌ఎల్‌సి కార్యదర్శి మోహన్ సిల్వా విలేకరులతో అన్నారు. “అతను అనేక దేశాలకు ప్రధాన శిక్షకుడిగా పనిచేసిన ప్రసిద్ధ వ్యక్తిత్వం.” ఎస్‌ఎల్‌సి అధ్యక్షుడు షమ్మీ సిల్వా మాట్లాడుతూ హతురుసింగ్ ఇప్పుడు బోర్డు పేరోల్‌లో లేరు కాని మరిన్ని వివరాలను అందించలేదు.

ఆర్థర్ ఇటీవలే న్యూజిలాండ్ వైపు సెంట్రల్ డిస్ట్రిక్ట్స్‌తో తన స్వల్పకాలిక ట్వంటీ 20 ఒప్పందం నుండి విడుదలయ్యాడు. అతను 2016 లో మెర్క్యురియల్ పాకిస్తాన్ జట్టు బాధ్యతలు స్వీకరించాడు మరియు 50 ఓవర్ల ఫార్మాట్లో 2017 ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ విజయానికి మరియు టెస్ట్ మరియు ఇరవై 20 అంతర్జాతీయ రెండింటిలోనూ ప్రపంచంలోనే నంబర్ వన్ ర్యాంకింగ్కు దారితీశాడు. అయితే, ఈ ఏడాది ఇంగ్లండ్‌లో జరిగే 50 ఓవర్ల ప్రపంచ కప్‌లో జట్టు సెమీస్‌కు చేరుకోలేక పోవడంతో ఆర్థర్ ఒప్పందాన్ని పునరుద్ధరించకూడదని పాకిస్తాన్ నిర్ణయించింది. “పాకిస్తాన్తో ఇది చాలా మంచి సంవత్సరాలు మరియు నాకు కొంచెం సమయం కావాలి. శ్రీలంక ఉద్యోగం అందుబాటులోకి వచ్చింది మరియు నేను చర్చలు ప్రారంభించాను” అని ఆర్థర్ చెప్పారు. “నేను అందుబాటులో ఉన్న ప్రతిభను చూశాను మరియు ఇది ముఖ్య ప్రేరేపించే అంశం … ఈ యువ ఆటగాళ్ళు వారి సామర్థ్యాన్ని నెరవేర్చడంలో సహాయపడటానికి.” శ్రీలంక కోచ్గా తన మొదటి నియామకంలో, ఆర్థర్ ఈ నెల డిసెంబర్ 11 నుండి ప్రారంభమయ్యే రెండు మ్యాచ్ల టెస్ట్ సిరీస్ కోసం పాకిస్తాన్కు తిరిగి వస్తాడు. జింబాబ్వే గ్రాంట్ ఫ్లవర్ తన సహాయక సిబ్బందితో బ్యాటింగ్ కోచ్‌గా చేరనుండగా, ఆస్ట్రేలియన్లు డేవిడ్ సాకర్ మరియు షేన్ మెక్‌డెర్మాట్ వరుసగా బౌలింగ్ కోచ్ మరియు ఫీల్డింగ్ కోచ్‌ గా వ్యవహరిస్తారని ఎస్‌ఎల్‌సి తెలిపింది.

Be the first to comment on "అనుభవజ్ఞుడైన మిక్కీ ఆర్థర్‌ను ప్రధాన కోచ్‌గా నియమించిన శ్రీలంక"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*