ಭಾರತದ ನಾಯಕನಾಗಿ ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಅದ್ಭುತ ಪುನರಾಗಮನ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034863

ಈ ವರ್ಷ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್-ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಮೆಗಾ ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಹಿರಿಯ ಬ್ಯಾಟರ್ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾಕ್ಕೆ ಮರಳಬಹುದು. ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಈ ವರ್ಷ ಸಾಕಷ್ಟು ಘಟನಾತ್ಮಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್ ಹೊಂದಿದೆ. ವಿಶ್ವ ಟೆಸ್ಟ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್ ಫೈನಲ್ ಕ್ಯಾಲೆಂಡರ್‌ನ ಮೊದಲಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯಾಂಶವಾಗಿದೆ ಅಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಸೋಲನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು  ತಂಡವು ತವರಿನಲ್ಲಿ ಬ್ಲಾಕ್‌ಬಸ್ಟರ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಉಳಿದ ಅರ್ಧದಲ್ಲಿ ಧನಾತ್ಮಕ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ಏಷ್ಯಾ.

ಜಾಗತಿಕ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಹಿಂದಿನ ಕಪ್. ಆದರೆ ಇವು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಎರಡು ಪ್ರಮುಖ ಟ್ರೋಫಿಗಳಲ್ಲ ಹ್ಯಾಂಗ್‌ಝೌನಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಚತುರ್ವಾರ್ಷಿಕ ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಭಾಗವಹಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪುರುಷರ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರ ಎರಡೂ ತಂಡಗಳು ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿವೆ ಮತ್ತು ಪಿಟಿಐ ಪ್ರಕಾರ, ಭಾರತೀಯ ತಂಡದ ಹಿರಿಯ ಸದಸ್ಯರೊಬ್ಬರು ಭಾಗವಹಿಸುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಾಗಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ಪಿಟಿಐನ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ತಂಡಕ್ಕೆ ನಾಯಕನಾಗಿ ಮರಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಆದರೆ ಭಾರತದ ಪ್ರಮುಖ ತಂಡವು ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ತನ್ನ ತಯಾರಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ.

ಭಾಗವಹಿಸಲಿರುವ ಭಾರತ ಬಿ ತಂಡದ ನಾಯಕನಾಗಿ ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಹೆಸರು ಸುತ್ತಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಚತುರ್ವಾರ್ಷಿಕ ಸಂಭ್ರಮ” ಎಂದು ಪಿಟಿಐ ಗುರುವಾರ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.ಏಷ್ಯನ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಪುರುಷರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಭಾರತದ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸಿದ್ಧತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗಲಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಎರಡನೇ ಸ್ಟ್ರಿಂಗ್ ಸೈಡ್ ಕಾಂಟಿನೆಂಟಲ್ ಈವೆಂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಡಿಸೆಂಬರ್‌ನಿಂದ ಧವನ್ ಐವತ್ತು-ಓವರ್‌ಗಳ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಅಸಮಂಜಸ ಪ್ರದರ್ಶನದ ನಂತರ ಭಾರತೀಯ ತಂಡದಿಂದ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ನಂತರ ಯುವ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ ಶುಭಮನ್ ಗಿಲ್ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು; ಧವನ್ ಈ ವರ್ಷ ಭಾರತವನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಧವನ್ ಭಾರತ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲಲ್ಲ; ಎಡಗೈ ಓಪನರ್ ಕಳೆದ ವರ್ಷ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೂರು ಪಂದ್ಯಗ  ಸರಣಿಯಲ್ಲಿ ತಂಡದ ನಾಯಕತ್ವ ವಹಿಸಿದ್ದರು ಮತ್ತು 2021 ರಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಲಂಕಾ ವಿರುದ್ಧ ಮತ್ತು T20I ಎರಡರಲ್ಲೂ ಎರಡನೇ-ಸರಣಿಯ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದ್ದರು. ಕ್ರೀಡಾಕೂಟದಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಿನ್ನ ಗೆಲ್ಲುವ ನೆಚ್ಚಿನ ತಂಡವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಹರ್ಮನ್‌ಪ್ರೀತ್ ಕೌರ್ ನೇತೃತ್ವದ ಮಹಿಳಾ ತಂಡವು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಕಾಮನ್‌ವೆಲ್ತ್ ಗೇಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದು, ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಸೋತು ರನ್ನರ್ ಅಪ್ ಸ್ಥಾನ ಗಳಿಸಿತ್ತು. ಅವರು ಮುಂದುವರಿಸಿದರು ನಾನು ತುಂಬಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಆಧಾರಿತ ವ್ಯಕ್ತಿ. ಫಿಟ್ ಆಗಿರುವುದು, ತರಬೇತಿ, ನನ್ನ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅವರ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇನೆ, I ಯಾವುದೇ ಅವಕಾಶ ಬಂದರೆ, ಅದನ್ನು ಗ್ರಹಿಸಲು ನಾನು ಸಿದ್ಧನಾಗಿರಬೇಕು, ನಾನು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಿದ್ಧನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ.

Be the first to comment on "ಭಾರತದ ನಾಯಕನಾಗಿ ಶಿಖರ್ ಧವನ್ ಅದ್ಭುತ ಪುನರಾಗಮನ ಮಾಡುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*