వెస్టిండీస్ పర్యటనకు గైక్వాడ్‌ను ఎంపిక చేయడంపై భారత మాజీ ఓపెనర్ బీసీసీఐపై విరుచుకుపడ్డాడు

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034822

వెస్టిండీస్ పర్యటన కోసం భారత జట్టులను శుక్రవారం ప్రకటించింది మరియు ఛెతేశ్వర్ పుజారాను మినహాయించడం అతిపెద్ద చర్చనీయాంశాలలో ఒకటి.ఇప్పుడు, 2011 మరియు 2017 మధ్య భారతదేశం తరపున ఏడు టెస్టులు ఆడిన తమిళనాడు ఓపెనర్ అభినవ్ ముకుంద్, రుతురాజ్ గైక్వాడ్ మరియు యశస్వి జైస్వాల్ వంటి యువకుల ఎంపికపై తన అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేశాడు.

వెస్ట్ పర్యటనకు  మంది సభ్యులతో కూడిన టెస్ట్ జట్టు ఎంపిక. భారతదేశం కొత్త ప్రపంచ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ సైకిల్ కోసం ఎదురు చూస్తున్న ఇండీస్, చాలా మంది ఎంపికల వెనుక ఉన్న తర్కాన్ని విమర్శించడంతో మరిన్ని ప్రశ్నలను లేవనెత్తింది. వాటిలో చాలా కీలకమైనది సర్ఫరాజ్ ఖాన్ యొక్క పదేపదే అజ్ఞానానికి సంబంధించినది. దిగ్గజ సునీల్ గవాస్కర్ వాగ్వాదం తర్వాత, రెండు మ్యాచ్‌ల టెస్ట్ సిరీస్‌కు రుతురాజ్ గైక్వాడ్ వంటి ఆటగాళ్లను ఎంపిక చేసినందుకు భారత మాజీ ఓపెనర్ వసీం జాఫర్ బిసిసిఐని లక్ష్యంగా చేసుకున్నాడు.

గత మూడు రంజీ ట్రోఫీ సీజన్‌లో అతనితో చాలా పరుగులు వచ్చాయి. కెరీర్ ఫస్ట్ క్లాస్ సగటు కనీసం పరుగులు చేసిన బ్యాటర్‌ల జాబితాలో డాన్ బ్రాడ్‌మాన్ తర్వాత రెండవ స్థానంలో ఉంది, సర్ఫరాజ్ నిరంతరం సెలెక్టర్లచే తిరస్కరణకు గురయ్యాడు.స్పోర్ట్స్ టుడేతో సంభాషించిన గవాస్కర్ మాట్లాడుతూ, టెస్టు ఎంపిక కోసం రంజీ ట్రోఫీ సంఖ్యలను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, భారత జట్టు కోసం అన్ని ఫార్మాట్లలో ఎంపిక చేయడానికి ఆటగాళ్లు ఐపిఎల్‌పై మాత్రమే దృష్టి పెట్టాలని అన్నారు.

అతను ఇలా అన్నాడు: అతని ప్రదర్శనలు గుర్తించబడుతున్నాయని అతనికి చెప్పండి. లేకపోతే, రంజీ ట్రోఫీ ఆడటం మానేయండి. చెప్పండి, దాని వల్ల ప్రయోజనం లేదు, మీరు  ఆడండి మరియు రెడ్ బాల్ గేమ్‌కు కూడా మీరు సరిపోతారని అనుకోండి.తరువాత, జాఫర్ చేసిన ఎంపికలపై విస్తృతమైన ఆలోచనను పంచుకోవడానికి ట్విట్టర్‌లోకి వెళ్లారు.

తన మూడు పాయింట్ల ట్వీట్‌లో, నలుగురు ఓపెనర్లు రోహిత్ శర్మ, శుభ్‌మన్ గిల్. గవాస్కర్ వలె, జాఫర్ కూడా భారతదేశం తరపున బాగా రాణిస్తున్న అభిమన్యు ఈశ్వరన్ మరియు ప్రియాంక్ పంచల్ వంటి ఆటగాళ్ల రంజీ ట్రోఫీ సంఖ్యల గురించి తెలియకపోవడమే, అతను గైక్వాడ్‌కు అనుకూలంగా ఉన్నందుకు సెలెక్టర్లను నిందించాడు.ఈ ఎంపికలను అర్థం చేసుకోలేకపోతున్నానుట్వీట్‌గా కంపైల్ చేయడానికి నా తలలో చాలా ఆలోచనలు ఉన్నాయి. అయితే ఒక యువ ఆటగాడు తన రాష్ట్రం కోసం ఆడటంలో గర్వపడటానికి ప్రోత్సాహం ఏమిటి అనేది స్పష్టంగా చెప్పాలంటే, గ్రేడ్‌ను స్కేల్ చేయడానికి ఫ్రాంచైజీ మార్గం వేగవంతమైన మార్గం.

Be the first to comment on "వెస్టిండీస్ పర్యటనకు గైక్వాడ్‌ను ఎంపిక చేయడంపై భారత మాజీ ఓపెనర్ బీసీసీఐపై విరుచుకుపడ్డాడు"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*