వెస్టిండీస్‌ పర్యటన తర్వాత రోహిత్‌ శర్మను టెస్టు కెప్టెన్సీ నుంచి బీసీసీఐ తొలగించే అవకాశం ఉంది

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034845

జాతీయ జట్టు మరో ఐసీసీ ఫైనల్‌లో విజయం సాధించడంలో విఫలమైన తర్వాత భారత టెస్టు కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ విమర్శకులు మరియు అభిమానుల నుండి వేడిని ఎదుర్కొంటున్నాడు. రెండు రోజుల క్రితం ఆస్ట్రేలియా తమ తొలి ICC వరల్డ్ టెస్ట్ ఛాంపియన్‌షిప్ 2023 ఫైనల్‌ను కైవసం చేసుకోవడానికి భారత్‌ను ఓడించింది. నుంచి భారత్ ఒక్క ఐసీసీ టోర్నీని కూడా గెలవలేకపోయింది. అయితే అప్పటి నుంచి ట్రోఫీల కరువు నెలకొంది. ఐసిసి ఛాంపియన్స్ ట్రోఫీ, డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్, డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్స్ వరుసగా భారత్ అనేక ఫైనల్స్‌కు చేరుకున్నప్పటికీ ఇది జరిగింది.

 డబ్ల్యుటిసి ఫైనల్‌లో ఓటమి తర్వాత, రోహిత్ శర్మ టెస్ట్ కెప్టెన్సీ నుండి తొలగించబడడం లేదా నిష్క్రమించడం వంటి నివేదికలు రౌండ్లు అవుతున్నాయి. సోషల్ మీడియా. దాదాపు రెండేళ్ల క్రితమే విరాట్ కోహ్లి తప్పుకోవాలని నిర్ణయించుకున్న తర్వాత రోహిత్ స్వయంగా కెప్టెన్సీ బాధ్యతలు చేపట్టడం ఇష్టం లేదన్న వార్తలు వినిపిస్తున్నాయి. ఏది ఏమైనప్పటికీ, ఈ ప్రకటనను BCCI నుండి ఏ అధికారి బ్యాకప్ చేయకపోవడంతో ఇవి కేవలం పుకార్లుగా మిగిలిపోయాయి.

ఫైనల్‌లో ఓటమి తర్వాత రోహిత్ శర్మ ఇప్పటివరకు టీమ్ ఇండియా యొక్క టెస్ట్ కెప్టెన్‌గా తొలగించబడలేదు లేదా నిష్క్రమించడానికి తన సుముఖత చూపలేదు. నిజానికి ఈ ఏడాది డిసెంబర్ వరకు వెస్టిండీస్‌లో భారత్ కేవలం 2 టెస్టులు మాత్రమే ఆడుతుంది. కాబట్టి, సెలెక్టర్లు అంత త్వరగా అంత పెద్ద కాల్స్ చేయడానికి చూడరు. అయితే, ప్రెస్ ట్రస్ట్ ఆఫ్ ఇండియా నివేదిక ప్రకారం, వెస్టిండీస్‌లో జరిగే విదేశీ టెస్టులలో రోహిత్ బ్యాట్‌తో ఎలా రాణిస్తాడో సెలక్టర్లు చూస్తున్నారు. ఈ నివేదిక ప్రకారం, కరేబియన్‌లో జరిగే రెండు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో రోహిత్ శర్మ భారత్‌కు నాయకత్వం వహిస్తాడు.

దక్షిణాఫ్రికాలో కెప్టెన్‌గా ఆకట్టుకోవడంలో కెఎల్ రాహుల్ విఫలమవడంతో ఆ సమయంలో మాజీ అధ్యక్షుడు సౌరవ్ గంగూలీ మరియు సెక్రటరీ జే షా అతనిని ఒప్పించవలసి వచ్చింది.రోహిత్ సిట్ అవుట్ చేయాలని నిర్ణయించుకుంటేనే సెలక్టర్లు సిరీస్‌కు కొత్త కెప్టెన్‌ని నియమిస్తారు. వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన మ్యాచ్‌లో రోహిత్ ఎలా రాణిస్తాడో సెలెక్టర్లు చూడడానికి కారణం, కెప్టెన్సీని చేపట్టినప్పటి నుండి అతను వైట్స్‌లో బాగా రాణించకపోవడమే. రోహిత్ టెస్ట్ కెప్టెన్సీని చేపట్టాడు. అప్పటి నుండి భారత్ 10 టెస్టులు ఆడింది మరియు అతను వీటిలో మూడింటిని కోల్పోయాడు కారణంగా ఇంగ్లాండ్‌లో ఒకటి మరియు స్ప్లిట్ వెబ్‌బింగ్ కారణంగా బంగ్లాదేశ్‌లో రెండు. టెస్టుల్లో రోహిత్ యావరేజ్‌తో కేవలం పరుగులే చేశాడు.

Be the first to comment on "వెస్టిండీస్‌ పర్యటన తర్వాత రోహిత్‌ శర్మను టెస్టు కెప్టెన్సీ నుంచి బీసీసీఐ తొలగించే అవకాశం ఉంది"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*