ಐಸಿಸಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಾಗಿ ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾದ ಸುದೀರ್ಘ ಕಾಯುವಿಕೆ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಹೀನಾಯ ಸೋಲು ಅನುಭವಿಸಿದೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034825
LONDON, ENGLAND - JUNE 08: Mohammed Siraj of India celebrates the wicket of Nathan Lyon of Australia during day two of the ICC World Test Championship Final between Australia and India at The Oval on June 08, 2023 in London, England. (Photo by Alex Davidson-ICC/ICC via Getty Images)

ಬಾರಿಯ ವಿಶ್ವ ಟೆಸ್ಟ್ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಶಿಪ್‌ನ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತೊಂದು ಹೃದಯಾಘಾತವನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು, ಏಕೆಂದರೆ ತಂಡವು ಓವಲ್‌ನಲ್ಲಿ ರನ್‌ಗಳ ಸೋಲನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು. ರನ್‌ಗಳ ಗುರಿಯನ್ನು ಬೆನ್ನಟ್ಟಿದ ಭಾರತವು ಹಿಂದಿನ ದಿನದ ಭರವಸೆಯ ಅಂತ್ಯದ ನಂತರ ಅಂತಿಮ ದಿನದಂದು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕುಸಿತವನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು, ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಸತತ ಅಂತಿಮ ಸೋಲನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಆರಂಭಿಕ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಏಳು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಇದು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮೊದಲ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದರೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಕಪ್, ಚಾಂಪಿಯನ್ಸ್ ಟ್ರೋಫಿ ಮತ್ತು ಅನ್ನು ಗೆದ್ದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ತಂಡವು ಮೊದಲನೆಯದು ಎಂಬ ಹೆಗ್ಗಳಿಕೆಗೆ ಪಾತ್ರವಾಯಿತು. ಭಾರತವು ರಂದು ದಿನವನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿತು, ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅಜಿಂಕ್ಯಾ ರಹಾನೆ ಅವರು ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನದ ಪ್ರಬಲ ಮುಕ್ತಾಯದ ನಂತರ ಭಾರತೀಯರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಂದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು. ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಚೇತೇಶ್ವರ ಪೂಜಾರ ಅವರ ತ್ವರಿತ ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಭಾರತವು ಕಳೆದುಕೊಂಡರೂ ನೇ ದಿನದ ಅಂತಿಮ ಸೆಷನ್‌ನಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರೂ ಕ್ರೂಸ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡರು.

ಇಬ್ಬರೂ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳು ಅಂತಿಮ ದಿನದವರೆಗೆ ಶಿಸ್ತಿನ ಆರಂಭವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು ಆದರೆ ಸ್ಕಾಟ್ ಬೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಹೊಡೆದರು. ಅವರು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿಯನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಅರ್ಧ-ಗಂಟೆಯ ಗುರುತು. ಬೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಕೊಹ್ಲಿಯನ್ನು ಕವರ್ ಡ್ರೈವ್‌ಗೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರು ಆದರೆ ಬ್ಯಾಟರ್ ದಪ್ಪವಾದ ಹೊರಭಾಗವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡರು, ಅದು ಸ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್‌ಗೆ ಕೊಂಡೊಯ್ದಿತು. ನಂತರ, ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ, ನಂತರ, ಎರಡು ಎಸೆತಗಳ ನಂತರ ಅದೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ಗಮಿಸಿದರು, ಆಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಗೆಲುವಿನ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಮಾಡಿದರು.

ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ವೈಡ್ ಎಸೆತವನ್ನು ಹೊರಗೆ ಹೋದಾಗ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ನಿಕ್ಕಿಂಗ್ ಮುಗಿಸಿದಾಗ ತಿರುವು ಸಂಭವಿಸಿತು, ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಎರಡನೇ ಸ್ಲಿಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಟೀವ್ ಸ್ಮಿತ್ ಅದ್ಭುತ ಕ್ಯಾಚ್ ಪಡೆದರು. ಇದು ನಿರ್ಣಾಯಕ ಹೊಡೆತವಾಗಿ ಬದಲಾಯಿತು. ಅದೇ ಓವರ್ ನಲ್ಲಿ ಸ್ಕಾಟ್ ಬೋಲ್ಯಾಂಡ್ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ದಾಳಿ ನಡೆಸಿ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಅವರನ್ನು ಔಟ್ ಮಾಡಿದರು. ಅಂದಿನಿಂದ ಪಂದ್ಯ ಸಂಪೂರ್ಣ ಏಕಪಕ್ಷೀಯವಾಯಿತು. ದುಬಾರಿಯಾಗಿದ್ದರೂ, ಮಿಚೆಲ್ ಸ್ಟಾರ್ಕ್ ಅಜಿಂಕ್ಯ ರಹಾನೆ ಅವರನ್ನು ವಜಾಗೊಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದರು, ಅವರು ಆಟದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಅಗ್ರ ರನ್ ಸ್ಕೋರರ್ ಆಗಿದ್ದರು.

 ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಆಫ್‌ಸ್ಪಿನ್ನರ್ ನಾಥನ್ ಲಿಯಾನ್ ನಾಲ್ಕು ವಿಕೆಟ್ ಗಳಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡ ಕಾರಣ, ಟೈಲೆಂಡರ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ನೀಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ. ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ಕೇಳಿಕೊಂಡ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ನಂತರ ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತದೊಂದಿಗೆ ಹಿಡಿತ ಸಾಧಿಸಿತು. ಭಾರತವು ಇಡೀ ಟೆಸ್ಟ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಕ್ಯಾಚ್-ಅಪ್ ಆಡಿತು, ಮತ್ತು ಅವರ ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಭರವಸೆಯ ಆರಂಭವನ್ನು ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

Be the first to comment on "ಐಸಿಸಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಾಗಿ ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾದ ಸುದೀರ್ಘ ಕಾಯುವಿಕೆ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ, ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಹೀನಾಯ ಸೋಲು ಅನುಭವಿಸಿದೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*