ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಭಾರತ ಪ್ರವಾಸ 2019: ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ, ಪಂದ್ಯದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ, ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಸರಣಿ ಭವಿಷ್ಯ

ದಿನಾಂಕಡಿಸೆಂಬರ್6 ಶುಕ್ರವಾರ ಡಿಸೆಂಬರ್8 ಭಾನುವಾರ ಡಿಸೆಂಬರ್11 ಬುಧವಾರ ಡಿಸೆಂಬರ್15 ಭಾನುವಾರ 
ಸಮಯ19.00 IST19.00 IST19.00 IST13.30 IST
ಸ್ಥಳರಾಜೀವ್ ಗಾಂಧಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಹೈದರಾಬಾದ್ಗ್ರೀನ್ ಫೀಲ್ಡ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ ತಿರುವನಂತಪುರಂವಾಂಖಡೆ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಮುಂಬೈಎಂ ಎ ಚಿದಂಬರಂ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ ಚೆನ್ನೈ
3 T-20I ಮತ್ತು 3ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಪ್ರವಾಸದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು. ಈ ಸರಣಿಯು ಡಿಸೆಂಬರ್ 6ರಂದು ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ 
T-20Iಯೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.
ಭಾರತ ಮತ್ತು ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಪರಸ್ಪರ ವಿರುದ್ಧ ಒಟ್ಟು 14T-20 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಿದ್ದು, ಅದರಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಎಂಟು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದರೆ, ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಐದು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ.

ಆರಂಭಿಕ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಭಾರತದ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಅಂಚನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು. ಆದರೆ, ಕಳೆದ ಒಂದೆರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ಒಂದು ಲಾಭವನ್ನುಗಳಿಸಿದೆ. ಈ ವರ್ಷವೇ ಕೆರಿಬಿಯನ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ 3-0 ಸರಣಿಯ ಗೆಲುವಿನ ಹೊರತಾಗಿ, ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಕೂಡ 2018ರಲ್ಲಿ ಪ್ರವಾಸ ಕೈಗೊಂಡಾಗ ಕ್ಯಾಲಿಪ್ಸೊ ಕಿಂಗ್ಸ್‌ನ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ಮಾಡಿತು.
 
ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳು 128ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ 61ಮತ್ತು 62ಗೆಲುವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಭಾರತ ಮತ್ತು ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಕುತ್ತಿಗೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಅದು ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ, ಭಾರತವು ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಪ್ರಸ್ತುತ ಸನ್ನಿವೇಶಕ್ಕಿಂತ ಹಿಂದಿನದನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಈ ವರ್ಷ T-20 ಮತ್ತು ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಕೀರನ್ ಪೊಲಾರ್ಡ್ ನೇತೃತ್ವದ ತಂಡವನ್ನು ಸೋಲಿಸಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸಾಧ್ಯವಾದರೆ, ಅವರು ಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ ಆಡದಿದ್ದಾಗ, ಈಗ ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರರು ಮರಳಿದ್ದಾರೆ, ಅದನ್ನು ಪುನರಾವರ್ತಿಸಲು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಸುಲಭವಾಗಬೇಕು.

ಕುಲದೀಪ್ ಯಾದವ್, ಮೊಹಮ್ಮದ್ ಶಮಿ ಮತ್ತು ಭುವನೇಶ್ವರ್ ಕುಮಾರ್ ಅವರು ಭಾರತ ತಂಡಕ್ಕೆ ಮರಳುತ್ತಾರೆ, ಅವರ ಬೌಲಿಂಗ್ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಯುಜ್ವೇಂದ್ರ ಚಹಲ್, ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಮತ್ತು ದೀಪಕ್ ಚಹರ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ತಮ್ಮ ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಧ್ಯಮ ಕ್ರಮಾಂಕದ ಇಬ್ಬರು ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್‌ಗಳಾದ ನಿಕೋಲಸ್ ಪೂರನ್ ಮತ್ತು ಶಿಮ್ರಾನ್ ಹೆಟ್‌ಮಿಯರ್ ಅವರಿಂದ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಅವರ ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ, ನಾಯಕ ಕೀರನ್ ಪೊಲಾರ್ಡ್ ಸಂದರ್ಶಕರಿಗೆ ಪ್ರಮುಖವಾಗಲಿದ್ದಾರೆ.
 
ಏಕದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಆತಿಥೇಯರು ತೀರಾ ಪ್ರಬಲರಾಗುತ್ತಾರೆಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನ ವಿರುದ್ಧದ T-20ಯಲ್ಲಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್‌ನ ಸಾಧನೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ಅರಿವು T-20ಯಲ್ಲಿ ನಿಕಟವಾಗಿ ಹೋರಾಡಿದ ಕೆಲವು ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

Be the first to comment on "ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಭಾರತ ಪ್ರವಾಸ 2019: ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆ, ಪಂದ್ಯದ ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ, ತಂಡಗಳು ಮತ್ತು ಸರಣಿ ಭವಿಷ್ಯ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*