ఇంగ్లాండ్ పై 65 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించిన న్యూజీలాండ్

సోమవారం బే ఓవల్‌లో జరిగిన తొలి టెస్టులో న్యూజిలాండ్ ఇన్నింగ్స్ మరియు ఇంగ్లాండ్‌పై 65 పరుగుల తేడాతో క్రీజులో సహనం మరియు దరఖాస్తు కీలకమని కెప్టెన్ కేన్ విలియమ్సన్ అన్నాడు. ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 353 కు ప్రతిస్పందనగా 6పరుగులకు 615 పరుగులు చేసి, ఆతిథ్య జట్టు పర్యాటకులను 197 పరుగుల వద్ద మౌంట్‌లో బౌలింగ్ చేసింది. ఓవల్ ఆతిథ్యమివ్వడంతో దాని మొదటి టెస్ట్ వికెట్ ఎలా ఆడుతుందనే దాని గురించి చాలా తక్కువగా తెలుసు మరియు బంతి తక్కువగా ఉంచినప్పుడు లేదా పొడవును పెంచే అరుదైన సందర్భాలు ఉన్నప్పటికీ, ఇది ఇప్పటికీ మంచి బ్యాటింగ్ ఉపరితలం. రెండు వైపుల మధ్య ప్రధాన వ్యత్యాసం సహనం మరియు నిర్ణయం తీసుకోవడం అనిపించింది, ముఖ్యంగా న్యూజిలాండ్ యొక్క మిడిల్ ఆర్డర్ సరైన బంతిని దూరంగా ఉంచడానికి మరియు వారి ఇన్నింగ్స్‌ను నిర్మించడానికి వేచి ఉండటానికి సిద్ధంగా ఉంది. మ్యాన్-ఆఫ్-ది-మ్యాచ్ వాట్లింగ్, తన తొలి టెస్ట్ డబుల్ సెంచరీని 205 తో సాధించాడు మరియు హెన్రీ నికోల్స్, కోలిన్ డి గ్రాండ్‌హోమ్ మరియు మిచెల్ సాంట్నర్‌లతో భాగస్వామ్యం పంచుకున్నాడు, 667 నిమిషాలు బ్యాటింగ్ చేశాడు – ఇంగ్లాండ్ మొత్తం ఇన్నింగ్స్ కంటే ఎక్కువ. “క్రీజులో అతని దరఖాస్తు మరియు అతని దృష్టి … అతను దాదాపు 500 డెలివరీలను ఎదుర్కొన్నాడు, ఇది అద్భుతమైన ప్రయత్నం” అని విలియమ్సన్ అన్నాడు. “చాలా కాలం పాటు మంచి నిర్ణయాలు తీసుకునే ఓపిక, జట్టుకు ఇది అవసరం.”వారికి మంచి నిర్ణయాలు తీసుకోవటం మరియు ఎక్కువ కాలం బ్యాటింగ్ చేయడం మరియు 200 ఓవర్లు అత్యుత్తమ ప్రయత్నం.” న్యూజిలాండ్ ఇంగ్లాండ్‌ను 14 గంటలకు పైగా మైదానంలో ఉంచింది మరియు వారి ఇన్నింగ్స్ ముగిసే సమయానికి సందర్శకులు అలసిపోయారు. శుక్రవారం హామిల్టన్‌లోని సెడాన్ పార్క్‌లో ప్రారంభమయ్యే రెండో మ్యాచ్‌తో వారి బౌలర్లపై శారీరక సంఖ్య పెరుగుతుంది. ఈ జట్టుకు అనుభవం లేదు, ముఖ్యంగా రూట్ మరియు బెన్ స్టోక్స్‌తో చేసిన బ్యాటింగ్‌లో మొదటి ఆరు స్థానాల్లో 15 టెస్టులకు పైగా ఆడిన ఏకైక ఆటగాళ్ళు. టెస్ట్ సగటు 40 కంటే ఎక్కువ ఉన్న ఏకైక ఆటగాడు రూట్, న్యూజిలాండ్ యొక్క టాప్-ఏడు సగటు 40 లోపు ఉన్న ఏకైక ఆటగాడు జీత్ రావల్ మరియు మొదటి ఎనిమిది మంది ఇప్పుడు టెస్ట్ సెంచరీలు సాధించారు.

Be the first to comment on "ఇంగ్లాండ్ పై 65 పరుగుల తేడాతో విజయం సాధించిన న్యూజీలాండ్"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*