ಭಾರತದ ಸ್ಟಾರ್ ಬ್ಯಾಟರ್ ಶುಬ್‌ಮನ್ ಗಿಲ್ ಜನವರಿ 2023 ರ ICC ಪುರುಷರ ಆಟಗಾರ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾರೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034221

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲ್ ಐಸಿಸಿ ಜನವರಿ ಕ್ಕೆ ಐಸಿಸಿ ತಿಂಗಳ ಆಟಗಾರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು, ಭಾರತದ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರ ಶುಭಮನ್ ಗಿಲ್ ಅವರು ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ತಿಂಗಳ ಆಟಗಾರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಿದ್ದಾರೆ.ಗಿಲ್ ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ವೈಟ್ ಬಾಲ್ ದಾಖಲೆ-ಮುರಿಯುವ ತಿಂಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಜನವರಿಯ ತಿಂಗಳಿನ ಪುರುಷರ ಆಟಗಾರ ಎಂದು ಅರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಸರಿಸಲ್ಪಟ್ಟರು. ಫ್ರೀ-ಸ್ಕೋರಿಂಗ್ ಬ್ಯಾಟರ್ ತಿಂಗಳಾದ್ಯಂತ ರನ್‌ಗಳ ಸಮೃದ್ಧ ಮೂಲವಾಗಿತ್ತು, ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ ಮತ್ತು ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಎರಡರ ವಿರುದ್ಧವೂ ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಗಳಿಸಿದರು.

ಜನವರಿಯಲ್ಲಿ ರನ್ ಗಳಿಸಿದರು, ಮೂರು ಶತಕ-ಪ್ಲಸ್ ಸ್ಕೋರ್‌ಗಳು. ಬ್ಯಾಟರ್ ಆಕರ್ಷಕವಾದ ಮತ್ತು ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಸ್ಟ್ರೋಕ್‌ಪ್ಲೇಯ ಮಾರಕ ಅಭಿಮಾನಿಗಳನ್ನು ಬೆರಗುಗೊಳಿಸಿತು.ಗಿಲ್‌ಗಾಗಿ ಹಲವಾರು ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದ ಒಂದು ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಹೈದರಾಬಾದ್‌ನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಸರಣಿಯ ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಮೊಳೆ ಕಚ್ಚುವ ವಿಜಯದಲ್ಲಿ ಅವರ ಅಸಾಧಾರಣ ಪ್ರದರ್ಶನವು ಅದ್ಭುತ ದ್ವಿಶತಕದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬಂದಿತು. ಅವರ ಅಜೇಯ ರನ್‌ಗಳು ಕೇವಲ ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ 28 ಬೌಂಡರಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಬಂದವು ಇದು ಅವರನ್ನು ODI ಸ್ವರೂಪದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ದ್ವಿಶತಕಗಾರನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದಂತೆಯೇ ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರ ಸುತ್ತಲಿರುವವರೆಲ್ಲರೂ ಬ್ಯಾಟರ್‌ಗಳಿಗೆ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ಪಿಚ್‌ನಲ್ಲಿ ತತ್ತರಿಸುವಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದ್ದರು ಹಾಗೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ಅವರು ಅಕ್ಟೋಬರ್ 2022 ರಲ್ಲಿ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ನಂತರ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ವಿಜೇತರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತಿಂಗಳು ಮತ್ತು ICC ಪುರುಷರ ತಿಂಗಳ ಆಟಗಾರನ ಬಹುಮಾನವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಾ, ಗಿಲ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದರು, ನಾನು ಪುರುಷರ ತಿಂಗಳ ಆಟಗಾರನಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಲು ಥ್ರಿಲ್ ಆಗಿದ್ದೇನೆ. ICC ಪ್ಯಾನೆಲ್ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಂದ ಜನವರಿ ನನಗೆ ವಿಶೇಷ ತಿಂಗಳು ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗೆದ್ದಿರುವುದು ಅದನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಮರಣೀಯವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಆಟಗಾರನಾಗಿ ನನ್ನನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತಿರುವ ನನ್ನ ತಂಡದ ಸಹ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರರಿಗೆ ನಾನು ಈ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಋಣಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ ನನ್ನ ನಾಮನಿರ್ದೇಶಿತರನ್ನು ಅವರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳಿಗಾಗಿ ಅಭಿನಂದಿಸಲು.ನಿಮ್ಮ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಯಾವಾಗಲೂ ಹೃದಯಸ್ಪರ್ಶಿಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಈ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್‌ಗಳಿಂದ ನಾನು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನಾವು ತವರು ನೆಲದಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ ಪುರುಷರ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿನ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಅವಧಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿರುವಾಗ.

ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ICC ಮಹಿಳೆಯರ T20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ ನಂತರ ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಗ್ರೇಸ್ ಸ್ಕ್ರಿವೆನ್ಸ್ ICC ಮಹಿಳಾ ಆಟಗಾರ್ತಿ ತಿಂಗಳ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಆಟಗಾರರಾದರು. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಬ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಬಾಲ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಬಲ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದು, ಆಕೆಯ ಆಲ್-ರೌಂಡ್ ಪ್ರದರ್ಶನಗಳು ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯ ಆಟಗಾರ್ತಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದರು. ಸಮಾನವಾಗಿ, ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್‌ನ ನಾಯಕಿ ತನ್ನ ನಾಯಕತ್ವದ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದಳು, ಉದ್ಘಾಟನಾ ಫೈನಲ್‌ಗೆ ತನ್ನ ತಂಡವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದಳು.

Be the first to comment on "ಭಾರತದ ಸ್ಟಾರ್ ಬ್ಯಾಟರ್ ಶುಬ್‌ಮನ್ ಗಿಲ್ ಜನವರಿ 2023 ರ ICC ಪುರುಷರ ಆಟಗಾರ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾರೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*