జనవరి 2023 నెలలో ICC పురుషుల ప్లేయర్‌గా భారత స్టార్ బ్యాటర్ షుబ్‌మన్ గిల్ ఎంపికయ్యాడు

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034225

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (ICC) జనవరి 2023 కొరకు ICC ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మంత్ అవార్డులను ప్రకటించింది, భారత ఓపెనర్ శుభ్‌మాన్ గిల్ ICC పురుషుల ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మంత్‌ను గెలుచుకున్నాడు.గిల్ జనవరిలో వైట్ బాల్ క్రికెట్‌లో రికార్డ్-బ్రేకింగ్ నెలను ఆస్వాదించాడు మరియు జనవరిలో ICC పురుషుల ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మంత్‌గా అర్హత పొందాడు. ఫ్రీ-స్కోరింగ్ బ్యాటర్ నెల పొడవునా పరుగులను అందించాడు, ముఖ్యంగా ODI ఫార్మాట్‌లో, శ్రీలంక మరియు న్యూజిలాండ్ రెండింటిపై భారీ స్కోర్ చేశాడు.

జనవరిలో 567 పరుగులతో, ఇందులో మూడు సెంచరీలు-ప్లస్ స్కోర్లు ఉన్నాయి, 23 ఏళ్ల -ఓల్డ్ బ్యాటర్ మనోహరమైన మరియు దాడి చేసే స్ట్రోక్‌ప్లే యొక్క ప్రాణాంతక కలయికతో అభిమానులను ఆశ్చర్యపరిచింది.గిల్ కోసం అనేక ముఖ్యాంశాలను అందించిన ఒక నెలలో, హైదరాబాద్‌లో జరిగిన సిరీస్ ఓపెనర్‌లో న్యూజిలాండ్‌పై నెయిల్-బిటింగ్ విజయంలో అతని స్టాండ్-అవుట్ ప్రదర్శన అద్భుతమైన డబుల్ సెంచరీ రూపంలో వచ్చింది. అతని అజేయమైన 208 పరుగులు కేవలం 149 బంతుల్లో 28 బౌండరీలతో వచ్చాయి – ఇది అతనిని ODI ఫార్మాట్‌లో అతి పిన్న వయస్కుడైన డబుల్ సెంచరీగా నిలబెట్టడమే కాకుండా, అతని చుట్టూ ఉన్న వారందరూ బ్యాటర్‌లకు కష్టమైన పిచ్‌లో తడబడుతున్నట్లు కనిపించినందుకు ఆశ్చర్యపరిచే ఫీట్.

ఈ ఇన్నింగ్స్‌ల మధ్య మరో రెండు సెంచరీలు ఉన్నాయి – శ్రీలంకపై ఆధిపత్య విజయంలో 116, మరియు న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన చివరి ODIలో 112.గ్లోబల్ ఓటింగ్‌లో న్యూజిలాండ్ ఓపెనర్ డెవాన్ కాన్వే మరియు స్వదేశీయుడు మహ్మద్ సిరాజ్‌లను ఓడించి గిల్ ఈ అవార్డును క్లెయిమ్ చేయడానికి పోటీ మైదానాన్ని అధిగమించాడు. అలా చేయడం ద్వారా, అతను అక్టోబర్ 2022లో విరాట్ కోహ్లీ తర్వాత మొదటి భారతీయ విజేత అయ్యాడు.

అతని అద్భుతమైన నెల మరియు ICC పురుషుల ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మంత్ బహుమతిని ప్రతిబింబిస్తూ, గిల్ ఇలా వ్యాఖ్యానించాడు, “నేను ICC పురుషుల ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మంత్‌గా ఎంపికైనందుకు థ్రిల్డ్ అయ్యాను. ICC ప్యానెల్ మరియు గ్లోబల్ క్రికెట్ అభిమానులచే. జనవరి నాకు ఒక ప్రత్యేకమైన నెల మరియు ఈ అవార్డును గెలుచుకోవడం మరింత చిరస్మరణీయమైనది. ఆటగాడిగా నాకు మద్దతుగా కొనసాగుతున్న నా సహచరులు మరియు కోచ్‌లకు నేను ఈ విజయానికి రుణపడి ఉంటాను మరియు నేను కోరుకుంటున్నాను నా తోటి నామినీలు కూడా వారి అద్భుతమైన ప్రదర్శనలకు అభినందనలు.

మీ ప్రదర్శనలకు గుర్తింపు పొందడం ఎల్లప్పుడూ సంతోషాన్నిస్తుంది మరియు ఈ ఇన్నింగ్స్‌ల నుండి నేను గొప్ప విశ్వాసాన్ని పొందుతాను, ప్రత్యేకించి మేము సొంత గడ్డపై ICC పురుషుల క్రికెట్ ప్రపంచ కప్‌కు ముందు చాలా ముఖ్యమైన కాలానికి వెళుతున్నాము.ఇంగ్లండ్‌కు చెందిన గ్రేస్ స్క్రీవెన్స్ మొట్టమొదటి ICC U19 మహిళల T20 ప్రపంచ కప్‌లో ఆడిన తర్వాత ICC ఉమెన్స్ ప్లేయర్ ఆఫ్ ది మంత్ అవార్డును అందుకున్న అతి పిన్న వయస్కురాలు. టోర్నమెంట్ అంతటా బ్యాట్ మరియు బాల్‌తో ఆధిపత్య వ్యక్తి, ఆమె ఆల్ రౌండ్ ప్రదర్శనలు ఆమె ప్లేయర్ ఆఫ్ ది టోర్నమెంట్ బహుమతిని క్లెయిమ్ చేసింది. అదేవిధంగా, ఇంగ్లండ్ కెప్టెన్ తన నాయకత్వ పాత్రలో అద్భుతంగా రాణించి, ప్రారంభ ఫైనల్‌కు ఆమె జట్టును నడిపించింది.

Be the first to comment on "జనవరి 2023 నెలలో ICC పురుషుల ప్లేయర్‌గా భారత స్టార్ బ్యాటర్ షుబ్‌మన్ గిల్ ఎంపికయ్యాడు"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*