టీ20 ప్రపంచకప్‌ తొలి మ్యాచ్‌లో భారత మహిళల జట్టు చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌పై 7 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-10034218
CAPE TOWN, SOUTH AFRICA - FEBRUARY 12: Deepti Sharma of India celebrates the wicket of Javeria Wadood of Pakistan during the ICC Women's T20 World Cup group B match between India and Pakistan at Newlands Stadium on February 12, 2023 in Cape Town, South Africa. (Photo by Matthew Lewis-ICC/ICC via Getty Images)

జెమిమా రోడ్రిగ్స్ మరియు రిచా ఘోష్ నాలుగో వికెట్‌కు అద్భుతమైన 58 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో పాటు పాకిస్థానీ మహిళల అలసత్వపు ఫీల్డింగ్‌తో కేప్‌లో జరిగిన మహిళల T20 ప్రపంచ కప్‌లో వారి గ్రూప్ ప్రచార ఓపెనర్‌లో భారతదేశం చిరకాల ప్రత్యర్థులపై ఏడు వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది. ఆదివారం టౌన్‌లో. నాల్గవ ఓవర్, ఆమె ప్రత్యర్థి బౌలర్లపై దాడిని తీసుకెళ్తుండగా బలంగా సాగుతోంది.

కానీ 10వ ఓవర్‌లో నష్రా సంధు బౌలింగ్‌లో సిద్రా అమీన్ బౌండరీ దగ్గర చక్కటి క్యాచ్ పట్టడంతో ఆమె అవుట్ కావడం భారత్‌ను వెన్నుపోటు పొడిచింది.క్రీజులోకి వచ్చిన అనుభవజ్ఞుడైన కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్‌తో హాఫ్‌వే మార్క్‌లో భారత్ 2 వికెట్ల నష్టానికి 67 పరుగులు చేయడంతో వన్‌డౌన్‌లో ఉన్న జెమీమా దగ్గరి స్టంపింగ్ కాల్ బయటపడింది.హర్మన్‌ప్రీత్ తాను ఎదుర్కొన్న మూడో డెలివరీ నుంచి బౌండరీ కొట్టి, అదే ఓవర్‌లో దానిని పునరావృతం చేసి భారత స్కోరును పెంచింది. కానీ ఫాతిమా సనా బౌలింగ్‌ను ఆపివేయడానికి వ్యతిరేకంగా లైన్‌లో స్లాగ్-స్వీప్ చేయడానికి ప్రయత్నించినందుకు ఆమె దోషిగా ఉంది.

భారత్ ఓవర్లలో 3 వికెట్ల నష్టానికి పరుగులకే కుప్పకూలడంతో టాప్ ఎడ్జ్‌ను బిస్మా మరూఫ్ సులభంగా చేజార్చుకున్నాడు.చివరి ఓవర్లలో భారత్‌కు 83 పరుగులు అవసరం మరియు కీలకమైన వికెట్లు పడిపోయినప్పటికీ, మంచి ప్రారంభం మరియు బ్యాటింగ్ లోతు భారత్‌ను వేటలో ఉంచాయి. అయితే చివరి ఐదు ఓవర్లలో పరుగులు అవసరం కావడంతో భారత్ రన్ రేట్ పెరుగుతూ వచ్చింది.జెమిమా మరియు కొత్త బ్యాటర్ రిచా తరచుగా బౌండరీలు పొందడంతో, సమీకరణం మూడు ఓవర్లలో పరుగులుగా మారింది.ఐమన్ అన్వర్ వేసిన ఓవర్ తొలి మూడు బంతుల్లో వరుసగా మూడు బౌండరీలు బాదిన రిచా మ్యాచ్‌ను మలుపు తిప్పింది.

ఘోష్ కంచెకు రెండు విడిష్ డెలివరీలను పంపగల తెలివిగలవాడు.చివరి రెండు ఓవర్లలో పరుగులు చేయాల్సి ఉండగా, జెమీమా చివరి ఓవర్‌లో మూడు ఫోర్లు కొట్టి మ్యాచ్‌ను చిట్టచివరిలో ముగించాడు.అంతకుముందు, పాకిస్తాన్ బ్యాటింగ్ ఎంచుకున్న తర్వాత వికెట్ల నష్టానికి పరుగులు చేసింది, ఇది వారి అత్యధిక T20 ప్రపంచకప్ టోటల్.భారత్‌కు ముందడుగు వేయడానికి ఎక్కువ సమయం పట్టలేదు, ఫామ్‌లో ఉన్న ఆఫ్‌స్పిన్నర్ దీప్తి శర్మ రెండో ఓవర్‌లోనే పాకిస్థాన్ ఓపెనర్ జవేరియా ఖాన్ అవుట్ చేయడంతో పాటు భారత కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ షార్ట్ ఫైన్ లెగ్ వద్ద సులువుగా క్యాచ్ పట్టాడు. మునుపటి బంతిలో బౌండరీ.

Be the first to comment on "టీ20 ప్రపంచకప్‌ తొలి మ్యాచ్‌లో భారత మహిళల జట్టు చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌పై 7 వికెట్ల తేడాతో విజయం సాధించింది"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*