ಏಷ್ಯಾಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಂಕಾಂಗ್‌ನ್ನು ಸದೆಬಡಿಯಲು ನೀಲಿ ಬಣ್ಣದ ಪುರುಷರು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ

www.indcricketnews.com-indian-cricket-news-01091

ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧ ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ODI ಆಡಿದ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್, ಅದೇ ಎದುರಾಳಿಯ ವಿರುದ್ಧ ಬುಧವಾರದಂದು ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್ 2022 ಗುಂಪು ಹಂತದ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ.ಕುವೈತ್, ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಮತ್ತು ಯುಎಇ – ಇತರ ಮೂರು ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಹತಾ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಗ್ರಸ್ಥಾನ ಪಡೆದ ನಂತರ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಅನ್ನು ಎ ಗುಂಪಿನಲ್ಲಿ ಸೇರಿಸಲಾಯಿತು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಭಾರತ ತನ್ನ ಅಭಿಯಾನದ ಆರಂಭಿಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಎದುರಾಳಿ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಜಯಗಳಿಸಿದ ನಂತರ, ಈ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಆವೇಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಗ್ರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಭದ್ರಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೋಡುತ್ತದೆ.

ಬುಧವಾರ ದುಬೈ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಅಗಾಧ ಮೆಚ್ಚಿನವುಗಳಾದ ಭಾರತವನ್ನು ಎದುರಿಸುವಾಗ ಕಾಂಗ್‌ಗೆ ಹತ್ತುವಿಕೆ ಕಾರ್ಯವಿದೆ. ಹಾಂಕಾಂಗ್ ಏಷ್ಯಾ ಕಪ್‌ನ ಎ ಗುಂಪಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ ಮತ್ತು ಹಾಲಿ ಚಾಂಪಿಯನ್‌ಗಳ ವಿರುದ್ಧದ ಪಂದ್ಯಕ್ಕೂ ಮುನ್ನ, ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಂತಹ ದೊಡ್ಡ ತಂಡಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಆಡುವ ಅವಕಾಶ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹಾಂಕಾಂಗ್ ನಾಯಕ ನಿಜಾಕತ್ ಖಾನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಉತ್ತಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ.

ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ ನೇತೃತ್ವದ ಭಾರತ ಐದು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳ ರೋಚಕ ಗೆಲುವಿನೊಂದಿಗೆ ಏಷ್ಯಾಕಪ್ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದು, ಬುಧವಾರ ದುಬೈನಲ್ಲಿ ಹಾಂಕಾಂಗ್ ವಿರುದ್ಧ ಸೆಣಸಲಿದೆ. ಪಂದ್ಯ ಪೂರ್ವ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಹಾಂಕಾಂಗ್ ನಾಯಕ ನಿಜಾಕತ್, “ಗೆಲುವು ಮತ್ತು ಸೋಲು ಆಟದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ನಾವು ಉತ್ತಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಲು ಬಯಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಭಾರತ ಮತ್ತು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಲು ಇದು ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ.

“ನಾವು ಕಲಿಯಲು ಮತ್ತು ಮುಂದೆ ಸಾಗಲು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ನಾವು ಹೆಚ್ಚು ಟೆಸ್ಟ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ” ಎಂದು ನಿಜಾಕತ್ ಹೇಳಿದರು. “ಅಂತರ ದೊಡ್ಡ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ತಂಡಗಳ ನಡುವೆ ಅವಕಾಶಗಳು. ನಾವು ಸ್ಪರ್ಧಿಸಬಹುದೆಂದು ತೋರಿಸಲು ಇದು ನಮ್ಮ ಅವಕಾಶ.”ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧದ ತಮ್ಮ ಪಂದ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, T20 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಂಡವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದಿನದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಎದುರಾಳಿಯನ್ನು ಸೋಲಿಸಬಹುದು ಎಂದು ನಿಜಾಕತ್ ಸೇರಿಸಿದರು.

ಕ್ವಾಲಿಫೈಯರ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಜೇಯವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಒಮಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ ಹಾಂಕಾಂಗ್, ಅಗಾಧ ನೆಚ್ಚಿನ ಭಾರತವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತೊಂದು ಉತ್ತಮ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ನೀಡುವ ಭರವಸೆ ಇದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ ಮುಖ್ಯ ಕೋಚ್ ಟ್ರೆಂಟ್ ಜಾನ್ಸನ್ ಅಂತಹ ದೊಡ್ಡ ತಂಡಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಆಡುವ ಅವಕಾಶ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ಅವರು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಸಾಧಿಸಿರುವುದು ಅದ್ಭುತವಾಗಿದೆ. ಇದು ಉತ್ತಮ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಆನಂದಿಸುವುದು.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಈ ಹಂತದಲ್ಲಿರಲು ಅರ್ಹವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಜಾನ್ಸನ್ ಹೇಳಿದರು.ಬುಧವಾರ ಹಾಲಿ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಭಾರತ ವಿರುದ್ಧದ ತನ್ನ ಪಂದ್ಯದ ನಂತರ, ನಿಜಾಕತ್ ನೇತೃತ್ವದ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಶಾರ್ಜಾದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಎರಡನೇ ಗುಂಪಿನ ಎ ಮುಖಾಮುಖಿಯಲ್ಲಿ ಬಾಬರ್ ಅಜಮ್ ನೇತೃತ್ವದ ಪಾಕಿಸ್ತಾನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲಿದೆ.

Be the first to comment on "ಏಷ್ಯಾಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಂಕಾಂಗ್‌ನ್ನು ಸದೆಬಡಿಯಲು ನೀಲಿ ಬಣ್ಣದ ಪುರುಷರು ಸಿದ್ಧರಾಗಿದ್ದಾರೆ"

Leave a comment

Your email address will not be published.


*