బంగ్లాదేశ్ క్రికెటర్స్ సమ్మె చేస్తున్నందున భారత్, బాంగ్లాదేశ్ పర్యటన సందేహంలో పడింది.

బంగ్లాదేశ్ రాబోయే భారత పర్యటన ప్రమాదంలో ఉంది, బంగ్లాదేశ్ క్రికెటర్లు అన్ని క్రికెట్ ఆటల నుండి సమ్మెకు దిగిన తరువాత వారి 11 పాయింట్ల డిమాండ్ జాబితాను దేశ బోర్డు నెరవేర్చలేదు. మిర్పూర్‌లోని అకాడమీ మైదానంలో సోమవారం నిర్వహించిన విలేకరుల సమావేశంలో షకీబ్ అల్ హసన్, తమీమ్ ఇక్బాల్ వంటి సీనియర్ ఆటగాళ్ళు ఈ ప్రకటన ప్రకటించారు. విలేకరుల సమావేశంలో మహముద్లా రియాద్‌తో పాటు, మెహిడి హసన్ మీరాజ్, అరాఫత్ సన్నీ, జునైద్ సిద్దిక్, ఎనాముల్ హక్ జెఎన్ఆర్, టాస్కిన్ అహ్మద్, ఎలియాస్ సన్నీ, ఫర్హాద్ రెజా మరియు మరికొందరు క్రికెటర్లు పాల్గొన్నారు. నవంబర్ 3న ప్రారంభమయ్యే మూడు మ్యాచ్‌ల ట్వంటీ 20 అంతర్జాతీయ సిరీస్ మరియు రెండు-టెస్ట్ సిరీస్ కోసం బంగ్లాదేశ్ భారతదేశంలో పర్యటించనుంది. Ka ాకా ప్రీమియర్ లీగ్, నేషనల్ క్రికెట్ లీగ్ మరియు బంగ్లాదేశ్ ప్రీమియర్ లీగ్‌లో చెల్లింపు నిర్మాణం మరియు ప్రాక్టీస్ సౌకర్యాల మెరుగుదల ప్రధాన డిమాండ్లు ఇతరులలో. “మేము దాని గురించి తెలుసుకున్నాము, మేము దానిని బోర్డులో చర్చిస్తాము మరియు సాధ్యమైనంత త్వరలో దాన్ని పరిష్కరించడానికి ప్రయత్నిస్తాము” అని బిసిబి సిఇఒ నిజాముద్దీన్ చౌదరి చెప్పారు. “ఇది తిరుగుబాటు లాంటిదేనని నేను అనుకోను. వారు ఇంకా అధికారికంగా మాకు ఏమీ చెప్పలేదు, కాని మేము ఈవిషయాన్ని పరిశీలిస్తున్నాము.

ఇటీవల జరిగిన వన్-ఆఫ్ టెస్టులో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ బంగ్లాదేశ్ను ఓడించిన తరువాత, బంగ్లాదేశ్ క్రికెట్ బోర్డ్ (బిసిబి) ఒక నిబంధనను అమలు చేసింది, దీని ప్రకారం ప్రతి బంగ్లాదేశ్ ప్రీమియర్ లీగ్ (బిపిఎల్) జట్టు వారి పదకొండు ఆటలలో కనీసం ఒక లెగ్ స్పిన్నర్ అయినా ఉండాలి. ఈ ఉత్తర్వును పాటించనందుకు బీసీబీ రెండు జట్ల హెడ్ కోచ్‌లను సస్పెండ్ చేసింది. ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌కు వెళ్లిన తరువాత, మణికట్టు స్పిన్నర్‌లపై బంగ్లాదేశ్ బ్యాట్స్‌మెన్ ప్రాక్టీస్ చేయకపోవడం వల్ల వారి నష్టానికి దారితీసిందని నిపుణులు తెలిపారు. అయితే, ఈ నియమం క్రికెటర్లను అణచివేస్తుందని భావించిన టెస్ట్, బంగ్లాదేశ్ టీ 20 కెప్టెన్ షకీబ్-అల్-హసన్‌లతో కొత్త తీర్పు బాగా తగ్గలేదు. “చాలా సంవత్సరాలు మేము సీనియర్ జట్టుకు లెగ్-స్పిన్నర్‌ను ఎన్నుకోలేకపోయాము, కాని అకస్మాత్తుగా మేము ఏడుగురు లెగ్‌స్పిన్నర్లను బిపిఎల్‌లో చేర్చడానికి ప్రణాళికలు రూపొందించాము. ఈ నిర్ణయం కాస్త ఆశ్చర్యంగా ఉంది, కాని నేను ఇంకా చెబుతాను బోర్డు మంచిదని భావించే నిర్ణయం తీసుకుంది.

Be the first to comment on "బంగ్లాదేశ్ క్రికెటర్స్ సమ్మె చేస్తున్నందున భారత్, బాంగ్లాదేశ్ పర్యటన సందేహంలో పడింది."

Leave a comment

Your email address will not be published.


*